Thay đổi logo mạng cho các máy symbian S60v5

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi chimxinh, 9 Tháng năm 2009.

1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Tóm lại 5800 không dùng được vì náo báo kích cỡ file không phù hơp.
  2. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    @tanthanh2009: không dùng được là thế nào bạn? :) mình đang dùng No Logo ngon lành trên 5800 của mình nè. Bạn có muốn mình thử remove logo cho Nokia của bạn không? Vui lòng cho xin số DTDD của bạn nhé. Thanks

@tichau: thanks bạn, thì ra phần mềm này mình có, để thử xem rồi post cho bà con.
    tanthanh2009 thích bài này.
  3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Sao máy mình nó báo lỗi nhỉ. Bạn gửi cho mình cái tin đến 0913018058 nhé. Thanks rất nhiều!
  4. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    @tanthanh2009: mình reply PM cho bạn thì bị báo sau "To be able to send PMs your post count must be 15 or greater." (hehe bác Admin 4rum này khó tính quá nha), nên trả lời luôn nha:
    - Nokia 5800 của mình chưa hack được (đang tìm cách nhưng thấy phức tạp quá, phải xin CER và KEY gì gì đó, mà chưa xin được).
    - Khi mua về cài một số soft bị báo "Chứng chỉ hết hạn" thì mình làm theo các step dưới đây:

How to Fix the Nokia 5800 “Expired Certificate” Installation Error:
    1) Backup all your messages, contacts, notes, calendar entries, etc. by using Nokia PC Suite.
    2) After you have the backup, you have to remove the MicroSD card. Do not remove the card directly when the phone is on, card and data can get corrupt. Follow these steps to remove MicroSD card-
    a) Press the power key, sroll down and select “Remove Memory Card” option.
    b) Press ‘YES’ when asked “Removing memory card will close all open applications. Remove anyway?”
    c) Shortly after, the “Remove Memory Card and press OK” message appears, the microSD is ready to be unplugged or removed now from the dedicated slot.

3) Enter *#7370# code on your screen to restore the phone to Factory Default Settings. This will delete all your personal data.
    4) Next, you will be asked the phone lock code, if you have not changed this earlier, enter the default one which is 12345.
    5) The phone will reboot, select your country as “HONG KONG”. Some users reported the phone works fine even while selecting their correct country but for some only HONG KONG works. Its better to chose Hong Kong here for now, we can change it later.
    6) Power off the phone again and put back the Micro SD card in its slot.
    7) Restart the phone and Voila!! your Nokia 5800 is ready to install any signed application.
    Hope the above steps makes you guys happy and finally get rid of this annoying certificate error. Cheers!!

Cài NoLogo ngon lành, không bị gì cả (kể cả ban đầu FW v1... hay hiện tại đã up lên v21...)
  5. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    3 shots trước nhé...

Các file đính kèm:

6. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    2 shots còn lại, không biết bà con đọc vậy đã ổn chưa?

Thanks N Regards

@tanthanh2009: bạn có nhận được sms xóa logo mình gửi chưa vậy?

Các file đính kèm:

7. bebô9

bebô9 Thành viên

Được Like:
    57
    mình làm dc tren con 5800 rồi. rất cảm ơn
  8. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    Theo mình biết thì đây là J2ME Application thì có thể chạy được trên các dòng Nokia hỗ trợ Java Application. Tiếc là mình không có mobile khác để test xem có install được không.
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn gửi lại cho mình với. Không hiểu sao không tải PM về mobile được!
  10. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    Mình mới gửi đó. Nếu bạn vẫn chưa nhận được thì cho mình thử 1 số mobile của Mobifone xem (bạn bè, hoặc người thân chẳng hạn) vì mình sms cho sếp, đồng nghiệp của mình đếu ok cả mà.

Nice night!