Xin giúp thẻ nhớ bị sao thế này

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kjmkjm, 22 Tháng mười một 2009.

1. kjmkjm Thành viên

Ai giúp em sửa cái thẻ nhớ này với.cắm nó vào máy tính thì nó vẫn nhận nhưng mà xuất hiện thông báo. Please insert a disk into drive G:.Em fomat lại thì nó lại xuất hiện thông báo:There is no disk in driveG. Insert a disk, and then try again.kiểm tra dung lượng thẻ nó báo đã dùng 0byte còn trống 0 byte.cắm thẻ nhớ vào đt thì nó báo thẻ nhớ chưa đc định dạng.em chả biết nó bị sao nữa.em bị 2 cái liền như thế rùi:((
  2. mimora

mimora Thành viên

Được Like:
    4
    Lần trc mình cũng bị ntn.Mình lắp thẻ nhớ vào máy N72.Mình 4mat rùi lắp vào mình vi tính là đc.
    kjmkjm thích bài này.
  3. kjmkjm

kjmkjm Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thử với con N72 rùi.N72 không nhận thẻ nhớ của mình hjx hjx
  4. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    trước tiên bạn 4mat thẻ bằng PC rồi sau để Ngage 4mat nếu muốn nhanh hơn thì mượn N70 hay 7610.. 4mat là đc thôi! chúc bạn thành công!
    kjmkjm thích bài này.
  5. kjmkjm

kjmkjm Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi 4mat thẻ = PC làm kiểu j vậy bạn?****?
  6. DOAN DUNG

DOAN DUNG Ex-Mod

Được Like:
    1,466
    Thì dùng đầu đọc thẻ rồi kết nối với PC chọn format ,lưu ý khi format chọn FAT không chọn FAT32 nhé !!!
    kjmkjm thích bài này.
  7. mutsutachi

mutsutachi Thành viên

Được Like:
    41
    khỏi cần 4mat= pc cũng đc, chỉ cần bỏ vào đt đời cao vào 4mat nó 1 cái là nó có định dạng rồi cứ bỏ thẻ vào thẻ nhớ copy 1 số file chạy 1 số PM thử xem có bị lỗi gì nữa ko. nếu ko có gì thì, chạy bình thường thì cài tất cả PM, và dữ liệu vào. chậm tí mà chắc
    kjmkjm thích bài này.
  8. Maicaolam

Maicaolam Thành viên

Được Like:
    50
    Vô ích, con thẻ như vậy là die rồi, cháy chứ còn sao nữa, chết chip nhớ rồi.
    trước mình cũng bị, cắm vào PC ở hàng games. Bác nhớ lại xem có cắm thẻ ở chỗ nào lạ ko? cắm có rút ra đột ngột ko và có lần nào cắm vào PC mà cái đèn led ở ổ đọc thẻ mà nó ko nhấp nháy mà sáng liên tục luôn ko ?
    Còn hiện tại bác dùng ổ đọc thẻ cắm vào Pc thì đèn led nó sáng liên tục phải ko ? Thẻ chết chíp nhớ thôi nên nó vẫn nhận ra thẻ nhưng ko có khả năng sử dụng. Có phải bác dùng thẻ Mao Trạch Đông (tàu ) ko vậy.
    Nếu đúng thì bác đổi thẻ đi là vừa,nó shock điện rồi. kiếm cái thẻ 256 thôi nhưng cố đầu tư cái xịn xịn vào, thì nó ko bao h bị như thế đâu, thẻ xịn nó có phần chống shock điện mà.
    kjmkjm thích bài này.