The Sims - Completed ! Giải đáp mọi thắc mắc về The Sims

Thảo luận trong 'NGAGE: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi hd123, 28 Tháng ba 2005.

1. hd123 Guest

Mình đã may mắn trong gần 3 tuần phá đảo trò The Sims Busting out. Nhìn lại cũng thấy dài phết. Mọi người hãy thử chơi Sims, lúc đầu thì hơi khó, dễ nản. Nhưng chơi dần rùi các bạn sẽ thấy cái hấp dẫn của nó. Mỗi lần màn hình hiện lên " Mission completed ". Bạn sẽ có cảm giác chiến thắng, vì mình đã vượt qua đc 1 thử thách. Bạn hãy chơi Sims, nếu cần, mình sẽ giúp các bạn chơi Sims...
  2. hd123

hd123 Guest

Có cách đấy. Bạn cứ chơi khoảng 2 tuần, làm việc cật lực rùi nó sẽ gấp 10, 15 lần chứ chẳng gấp đôi đâu.
  3. fly_us

fly_us Thành viên

Được Like:
    0
    chơi tới thẻ số 3, giải quyết hết 5 cái nhiệm vụ của thẻ này (cái cuối là Deep Dark Secrets) rồi không tìm ra cái thứ 6 để chơi tiếp, chạy vòng vòng thành phố cũng không tìm ra... làm sao để tìm ra nó vậy ??? đi nói chuyện khắp các nhân vật, cả hỏi thằng ăn trộm để chuyển nhà cũng không phải.

Tuyệt vọng...
  4. beckham281084

beckham281084 Thành viên

Được Like:
    42
    Cho em hỏi là có thể chơi Sim trên N6600 k vậy?? Có path sửa lỗi k vậy??
  5. JimmyLin

JimmyLin Thành viên

Được Like:
    160
  6. hd123

hd123 Guest

Bạn phải nhớ lúc đầu mình đã nhận nhiệm vụ từ ai. Nếu xong nhiệm vụ mà Sim ko nói "talk to some one else" thì phải đi gặp lại người đã giao nvu"
    Ở thẻ số 3 có 6 missions. Mission cuối là Moving out :
    " Make 4 friends
    Earn 3000$ for Rent
    Earn 2 promotions "
    Mình kô nhớ rõ. Nhưng bạn hãy tìm gặp Sim : " DADDY BIGBUCKS " hoặc " Giuseppi Mezzoalto " . Thường chuyển nhà thì gặp thằng trộm.
    Giờ gặp : 10pm trở đi. Tên trộm có 1 xe bán đồ ăn cắp ở gần " Dock Side dinner" .
  7. slamdunk

slamdunk Guest

em đang ở thẻ 2... gắp cái "return hogg's missing Helmet" là pó tay òi ... làm cái gì vậy huynh
  8. fly_us

fly_us Thành viên

Được Like:
    0
    cái đó là nó kêu đi kiếm cái nón bảo hiểm cho cha mập chạy moto, kiếm ở cái vườn hoang gần cái cửa hàng bán đồ có đấu giá...

Còn trường hợp của tui vẫn bó tay, đi kiếm hết nhưng vẫn không hiện ra cái tên nhiệm vụ Moving out mà vẫn cứ hiện dấu ?
  9. hd123

hd123 Guest

Lạ nhỉ. Mình chắc chắn là gặp thằng trộm mà????
  10. soundman

soundman Thành viên

Được Like:
    0
    Chơi Sim phải chú ý đọc các mesege sau khi thực hiện xong 1 object.Trường hợp như fly-us thì hãy tìm gặp tất cả mọi người,người nào có dấu chấm cảm (!) màu đỏ thì nói chuyện,u sẽ nhận được object mới