Thêm cập nhật cho GALAXYS ANYCALL M110S-Gingerbread-HOME-IMAGE-REV03-WC13-1023-USER

Thảo luận trong 'Khu Vực Chung' bắt đầu bởi ebooker, 29 Tháng ba 2012.

1. volumteer2009

volumteer2009 Thành viên

Được Like:
    21
    bác vào phần setting->location and security->set screen lock
    tristoon thích bài này.
  2. tuyenchivas

tuyenchivas Thành viên

Được Like:
    0
  3. volumteer2009

volumteer2009 Thành viên

Được Like:
    21
    kernel này bạn dùng để root máy, bạn up bằng odin, các bước như up rom ko khác gì. Nếu không up kểnl thì ko root máy được
  4. tuyenchivas

tuyenchivas Thành viên

Được Like:
    0
    Up room trước rồi tiếp theo up kernel hả bạn....có bản nào ko cần up kernel ko? bạn dạy mình cách root máy với
  5. tuyenchivas

tuyenchivas Thành viên

Được Like:
    0
    Up truc tiep bang kies thi up theo ban han quoc hay vn. Tuc la khj cai kies thj ch0n quoc gja han quoc hay vn?
  6. toeloexoe

toeloexoe Thành viên

Được Like:
    8
  7. jugo13

jugo13 Thành viên

Được Like:
    16
    Bạn cho mình cái link hướng dẫn hoàn chỉnh với chứ mình search trong forum thấy lung tung quá, sợ up nhầm 1 phat brick lun thì khổ.
  8. lth624

lth624 Thành viên

Được Like:
    3
  9. volumteer2009

volumteer2009 Thành viên

Được Like:
    21
    Đây là bản rom gốc, chưa dc mod. Xài theo minh cảm nhận là không mượt, thậm chí bị giật lag nhiều. Mình thì đang sử dụng rom nakyup 4.3g wa03, dùng mượt, pin ổn, dùng kernel speedmod icarus wa03 , overclck len 1300mhz, i/o scheduler sio thì game nào cũng chiến hết.
    Còn về phần kernel các bác down file về, file kernel có đuôi .tar, các bác bật odin lên, phần pda chọn file .tar vừa dơn về, bỏ chọn mục repartition, đưa máy về download mode bằng các turn off máy, sau đó bấm nút home+power(bấm giữ im nút home rồi bấm giữ im nút power cho tới khi máy có hình con robot hiện ra. Cắm usb vào, lúc.này odin sẽ hiện ra một dòng màu vàng có.chữ COM:3 hay đại loại vậy, không wan trọng số 3 hay số mấy, chủ yếu là có dòng màu vàng là ok.tiếp theo bấm start, nó chạy xong sẽ tự reboot, nếu lâu quá không thấy nó reboot thì tháo pin ra bỏ vào lại rồi khởi động bt.
    Trong trường hợp bị fail, nguyên nhân có.thể.là.do lỏng cáp. Các bác cứ rút usb ra, tháo pin ráp lại, vào lại download mode, nếu nó ra một cái bảng màu xanh thì cũng đừng lo(nếu là con robot thì cũng như nhau) , cứ up lại, thao tác như cũ, fail thì up lại tiếp, chừng nào.dc thì thôi, minh up lúc nào cũng fail 5 6 lần.
    Up kernel xong là máy có root lun, không thì xài superoneclick.
    Khuyen la khong nen xai rom nay,lag lam, dùng nakyup muot va on dinh hon
  10. tristoon

tristoon Thành viên

Được Like:
    21
    Bác up bản Nakyup 4.3 lên mediafire cho mình và mọi người down về đc ko:D