[Thủ thuật] Thêm tiền vào tài khoản Google Play miễn phí

Thảo luận trong 'Android: Ứng Dụng' bắt đầu bởi Poke251, 16 Tháng chín 2014.

1. Poke251 Thành viên

Như các bạn đã biết muốn mua gems trong game, hay muốn mua app trả phí trên android khá là khó khăn vì bạn cần phải có thẻ thanh toán quốc tế hoặc có các thẻ gift card sau đây mình xin hướng dẫn các bạn kiếm tiền để mua đồ, mua gems, mua app trả phí trên android.
    Mình đang dùng cách này để kiếm Google gift card mua đồ trong game.

Đầu tiên, các bạn dùng trình duyệt của điện thoại truy cập vào link :

http://m.freemyapps.com/share/url/4aca656f

(Nhớ dùng url này để nhận ngay 50 points khi cài đặt thành công), sau đó trình duyệt sẽ tự động chuyển sang Google Play để tải phần mềm về :

Sau khi cài đặt thành công, FreeMyApps yêu cầu bạn Sign In bằng tài khoản Facebook và xác thực tài khoản Facebook của bạn.

Để kiếm điểm, các bạn mở FreeMyApps, vào mục “Credits”, nó sẽ hiện lên 1 loạt ứng dụng để tải về.

Các bạn chọn 1 ứng dụng bất kì, nhấn OKay. Nó sẽ tự động chuyển sang Google Play Store. Các bạn chỉ cần tải về và cài đặt như ứng dụng thông thường.

Sau khi cài app xong, các bạn mở app ra khoảng 1 phút, sau đó đóng lại và mở FreeMyApps bạn sẽ thấy được cộng điểm (khi nhận được điểm rồi, bạn có thể xóa App dùng thử vừa cài đi cho đỡ nặng máy).

Sau đó, các bạn vào mục “Gifts” để đổi điểm nhé.

Như các bạn thấy, với 3000 point (~50 ứng dụng -> ~1h) chúng ta sẽ đổi đc 10$ Gift Card trong Google Play mà ko mất xu nào. Dùng để mua App, hoặc thanh toán trong game thì rất là hợp lý.

Để có nhiều apps hơn, các bạn có thể sử dụng Hotspot Shield VPN để fake ip (App bên nước ngoài điểm cao hơn hẳn)

Nhiều bạn thắc mắc về tính chân thực của thủ thuật này. Mình ban đầu cũng hoài nghi, nhưng sau khi test thử thấy ok nên post lên cho anh em tham khảo.

Đây là quá trình đổi điểm và kiểm tra tài khoản ở Google Wallet.

Đầu tiên là phải tích đủ điểm đã (Ngồi hì hụi cả tiếng để show đc cái hình lên [​IMG]:

Sau đó chọn 1 gói và nhận

Nhận code của Google

Tạo tài khoản thanh toán. Vì hình thức này Việt Nam chưa đc hỗ trợ (Gift card) nên phải chọn US.
    (Tài khoản Google của mình để quốc gia là VN, và chưa có bất cứ hình thức thanh toán nào cả)

Sau khi nhận được thông báo thành công thì tiền đã đc chuyển vào tài khoản.

Nếu không chắc chắn, bạn có thể lên web kiểm tra số dư trong tài khoản của mình
    (Của mình có 10$ vừa đổi để demo cho các bạn đây)

https://wallet.google.com/manage/w/0/#paymentMethods: