Thảo luận Thị trường bánh ngọt, bánh nào tốt cho trẻ?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi visaophaithe, 24 Tháng bảy 2014.

1. visaophaithe Thành viên

Hiện nay mình thấy có rất nhiều loại bánh ngọt trên thị trường. Con mình thì khá là hảo ngọt, cháu rất hay ăn vặt bằng bánh trái. Nhưng thấy nhiều loại bánh như vậy mình không biết nên cho con ăn bánh nào là tốt hay cứ để con ăn bánh nào cũng được. Mình muốn tìm loại nào có nhiều dinh dưỡng, đảm bảo an toàn vệ sinh và nhiều mùi vị để mua nhiều để trong nhà luôn khỏi đi mua nhiều lần. Cả nhà tư vấn giúp mình hén.
  2. mrdark2511

mrdark2511 Thành viên

Được Like:
    5
    Mình hay mua mấy loại bánh mặn cho con ăn, mình không muốn con ăn mấy loại bánh có nhiều đường lắm.
  3. touchmylove

touchmylove Thành viên

Được Like:
    1
    Tuy nhiên con bạn thích ăn ngọt thì tìm các loại bánh ngọt thôi.
  4. nhockiuem1992

nhockiuem1992 Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn nên vào các siêu thị để mua bánh cho con để đảm bảo chất lượng, hạn sử dụng…
  5. visaophaithe

visaophaithe Thành viên

Được Like:
    0
    tìm mấy loại của các công ty lớn có thương hiệu ấy.
  6. mrdark2511

mrdark2511 Thành viên

Được Like:
    5
    bánh này của công ty URC trước giờ không nghe có vấn đề gì cả nên mình cũng yên tâm.
  7. touchmylove

touchmylove Thành viên

Được Like:
    1
    Là bánh ngọt nhưng cũng không quá ngọt, lại có nhiều vị như dâu, socola, chuối, vani… nên rất dễ ăn mà không bị ngán.
  8. nhockiuem1992

nhockiuem1992 Thành viên

Được Like:
    2
    Trẻ con đứa nào cũng thích ăn bánh ngọt, nhưng bạn hạn chế đừng cho con ăn nhiều quá nhé.
  9. visaophaithe

visaophaithe Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng giống với bạn là cho con ăn bánh Cream-O, vì cả nhà mình đều thích bánh này.
  10. mrdark2511

mrdark2511 Thành viên

Được Like:
    5
    À các mẹ cũng đừng cho con ăn quá gần bữa cơm nha, con sẽ ăn ít cơm hơn hay bỏ bữa đấy.