Thảo luận Thủ thuật chơi game tiến lên miền nam cho các bác miền bắc

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi khanh_pig, 23 Tháng mười một 2013.

1. khanh_pig Thành viên

Có rất nhiều thủ thuật chơi tiến lên miền nam trong tai ionline tùy vào kinh nghiệm và khả năng xử lý nhanh nhạy của người chơi trong quá trình chơi. Áp dụng những thủ thuật và tuy không giúp ta giành được chiến thắng 100% nhưng phần nào cũng giảm bớt rủi ro rơi vào các hạng thấp như ba, bét. Trước tiên, bạn cần xem kỹ bài từ con 3 đến con 2 mình thiếu những con nào và ghi nhớ lại những quân mà đối thủ đã đánh, nếu sau khoảng 3,4 lượt vẫn chưa ra hết thì rất có khả năng đối thủ đang giữ tứ quý. Nếu bạn thấy bài mình có nhiều quân lẻ tẻ không thành sảnh, thì nên xé sảnh đối thủ bằng cách đánh các bộ chéo như 3,4,5,6 hay 8,9,10,J…Ngoài ra bạn cũng có thể xem luật chơi mậu binh trong ionline nữa nhé.

Game iOnline cho Android

Trong khi đánh bài ionline phải luôn ghi nhớ bài đối thủ đã đánh và xem con nào mình đánh ra thì chắc chắn sẽ làm chủ. Ví dụ, cứ bộ chéo từ 3 cây trở lên mà có A cơ thì chắc chắn sẽ làm chủ, nếu ta chỉ có A tép thì nhìn làng nếu A cơ với A dô đi hết thì con ta sẽ làm chủ 100%. Đôi lúc cũng có thể tính là liệu cái A chất lớn hơn mình có khả năng có bộ 3 để chặt mình không? Để tính vậy thì loại trừ đi, 1 quân bài có 4 chất, nếu thấy 3 con K hay 3 con Q ra rồi và bài bạn cầm 1 con K, 1 con Q thì chắc chắn bộ 3 của bạn sẽ giành được cái vì dù họ có A chất lớn hơn nhưng vẫn thiếu cây để chập bộ chéo.

Khi bạn đánh một quân lẻ ví dụ con 7 và thấy người sau lượt bạn suy nghĩ nhưng vẫn bỏ qua, sau đó cái bạn lại được ngay sau đó, giờ bạn đánh quân 8 và người ngay sau lượt bạn lại suy nghĩ nhưng giờ lại đánh con J, vậy thì khả năng rất lớn là họ vừa xé bộ ra, giờ bạn có thể đoán phần nào bài họ vẫn còn J để tính tiếp cho bài mình. Hi vọng với Thủ thuật chơi tiến lên miền nam trong game ionline trên sẽ giúp các bạn chiến thắng trong mọi ván bài nhé.
    Nguồn: http://taigameionline.vn/ionline-thu-thuat-choi-tien-len-mien-nam.html