Thư viện game Nes do các bạn đóng góp!!!!

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi huunhon, 14 Tháng ba 2005.

1. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn nên dùng bản 1.5 bản này chạy ổn định hơn 1.6 nhìu. Search trên forum sẽ thấy thôi bạn. Vì vấn đề này đc nói rất nhìu rồi!!! Chúc vui vẻ!
  2. hatrungkien

hatrungkien Thành viên

Được Like:
    232
    các bác có biết xin mạng của contra force ko!!!!!!!!!! co minh biet nhe!!! contra thuong thi minh biet : lên lên xuống xuống trái pải trái pải a b b enter the la xong
  3. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    các bác ơi..giả lập là như thế nào vậy?cần cài ct nào và chép game ra sao?em dơn game về hết rồi nhưng o biết cách...bác chỉ và cho em những phần mềm cần thiết nhé..cám ơn
  4. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    hehehe...tội quá vậy?xài pc o đủ mạnh để chơi game 3d mà phai chơi mấy cái game này vậy bác..còn bác muốn chơi màn ảnh rộng,,,qua đây bán cho bác cái máy game cũ của em nè..xài tốt luôn 200k thôi..tội gì mua key pad 10$....ở đây đang nói về đ..vì trên dd game né mới thấy quí..chứ chơi bằng pc,,,thà chơi mu,warcaft...hay hơn..đúng o?
  5. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Games giả lập thì hiện nay có nhìu loại...chẳng hạn *.nes và *.wad....

*.nes:
    down về gặp các file nào dạng *.nes thì cài soft giả lập như Vnes, Yewsoft... cài xong copy các file *.nes vào thư mục vampent\rom (hoặc Rom) .

*.wad: down về gặp các file nào dạng *.wad(thừong thì dung lựong rất lớn >5Mb/file ) thì cài soft giả lập C2DOOM .

và nhìu nữa bạn có thể vào đây để tìm hiểu thêm...
  6. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    cám ơn bác nhikhan nhiều..nhưng bác ơi..hỏi thêm 1 câu nữa...trong các game đó..game định dạng nào là chơi hay nhất..hình ảnh đẹp nhất
  7. tranhieucn

tranhieucn Thành viên

Được Like:
    92
    Bác nào biết cho em hỏi, sao em cài cái Vnes 1.5 vào N70 xong chơi game .nes thấy màu nhòe nhoẹt quá, lúc mà pause lại xong vào phần Menu thì lại bình thường nhưng ra khỏi Menu để chơi game thì màu lại nhòe. Không bít phải chỉnh như thế nào hả các bác??????
  8. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    n70 là thế hệ mới 262 ngan màu..dùng cái 1.6 mới ok..bác tìm lại đi o thì pm với em..em gứi cho bác..
    andrew911_vn@yahoo.com
    tranhieucn thích bài này.
  9. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    hic...tùy mỗi người thích loại nào hà... nhưng mình thì thích *.nes hơn vì, hình rõ kg bể và...có nhìu games xưa :D
    cảnh sát 113 thích bài này.
  10. tranhieucn

tranhieucn Thành viên

Được Like:
    92
    hehe.... mình gà quá, cám ơn bác nhé