[Tin đồn] Galaxy S6 sẽ có đến 2 bản, thiết kế giống Galaxy Note 4 và Edge

Thảo luận trong 'Tin Tức Chung' bắt đầu bởi Huyền Thế, 13 Tháng một 2015.

1. Huyền Thế Nothing

[JUSTIFY]Gsm.vn - Mặc dù Galaxy S5 không phải sản phẩm tệ, nhưng thiết kế vỏ nhựa của nó không gây ấn tượng đủ tốt với nhiều người và đây được xem là một lý do cho sự sút kém của Samsung. Theo tin đồn mới nhất, chiếc Galaxy S tiếp theo sẽ có thiết kế hoàn toàn khác phiên bản cũ.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]Bạn còn nhớ những ảnh rò rỉ trước đây về vỏ khung S6? Với những thông tin mới lần này, có vẻ các hình ảnh đấy là chính xác. S6 sẽ có 2 phiên bản, một dạng candy bar thông thường (như trên) và một có viền cong (curve) như chiếc Note Edge được Samsung ra mắt hồi năm ngoái. Và thực ra, có vẻ Samsung đã "bê" nguyên ý tưởng của Note 4/Edge "đặt vào" S6. Galaxy Note 4 và Edge là 2 sản phẩm được giới công nghệ đánh giá cao trong năm vừa qua.[/JUSTIFY]

Ảnh được cho là khung kim loại của Galaxy S6
    [JUSTIFY]May thay, nhà sản xuất Hàn Quốc không chơi trò "bình mới rượu cũ" bằng cách chỉ sửa tên của 2 sản phẩm cũ và gọi chúng là Galaxy S6. Căn cứ vào những ảnh rò rỉ mà chúng ta từng thấy, phiên bản S6 dạng candy bar sẽ có mặt sau là kim loại chứ không phải viền kim loại nắp nhựa như Note 4. Như thế, S6 sẽ có thiết kế mới hoàn toàn và dường như nó thừa hưởng lại "DNA" từ những chiếc Galaxy dòng A trước đấy.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]
    Riêng về chiếc S6 viền cong, không có nhiều thông tin. Chỉ được biết cả 2 chiếc S6 mới sẽ ra mắt cùng lúc với một mẫu smartwatch mới tại sự kiện MWC 2015 diễn ra vào tháng 3 tới. Chiếc smartwatch này sẽ có màn hình tròn giống Moto 360. Tuy vậy, nó sẽ sử dụng hệ điều hành Tizen của Samsung thay cho Android Wear.[/JUSTIFY]
    [JUSTIFY]Vậy bạn nghĩ gì về chiếc S6 sắp ra mắt của Samsung? Liệu nó có vực dậy tình trạng kinh doanh đang tụt dốc của bộ phận di động lớn nhất hành tinh này không? Hãy cho chúng tôi biết trong phần bình luận dưới đây.[/JUSTIFY]

Tham khảo Mashable

2. hoangpr0

hoangpr0 Thành viên

Được Like:
    56
    nếu lấy cảm hứng để sản xuất s6 từ hình mẫu galaxy a5 thì mình nghĩ doanh số sẽ tăng trở lại :D
    iami2619 thích bài này.
  3. baopham_it88

baopham_it88 Thành viên

Được Like:
    109
    Sao nhiều tin đồn quá vậy. Không là fan của dòng Garaxy nên ko quan tâm.hehe
    traidep thích bài này.
  4. traidep

traidep Thành viên

Được Like:
    14
    Tin đồn mãi chỉ là tin đồn thôi. Em cũng nghe đồn về em S 6 này nhiểu rồi mà vẫn chưa ra. Em cũng không khoái dòng S này lắm
  5. boynhagiaund

boynhagiaund Thành viên

Được Like:
    18
    Phải có thiết kế khác biệt đi chứ. Giống 2 em not4 và edge thì nói chuyện chết gì. Mà em thấy có nhiều đồn đại về S6 quá. không biết thực hư thế nào.
  6. iami2619

iami2619 Thành viên

Được Like:
    11
    em cũng nghĩ giống bác, khác biệt từ trong thiết kế đến công nghệ thì sản phẩm mới hoàn hảo được :)
  7. thanhphongk23

thanhphongk23 Thành viên

Được Like:
    15
    Tìn đồn chỉ là tin đồn thôi bác ạ. Bác thích thì cố đợi đi nhé.hi
    trinhcongk34 thích bài này.
  8. trinhcongk34

trinhcongk34 Thành viên

Được Like:
    15
    Có thông tin chính xác rồi bác nhé. thiết kế giống em Edge nhưng vo tròn 2 lạnh.hihi
  9. Following

Following Thành viên

Được Like:
    24
    s6 nhìn như kia có phải dày quá không nhỉ các bác ?
  10. thanhphongk23

thanhphongk23 Thành viên

Được Like:
    15
    Không phải ảnh đó đâu bác ơi. S 6 vo tròn 2 cạnh cơ mà.hi