Tip/Mẹo vặt và giải đáp thắc mắc cho các ứng dụng tiện ích/multimedia

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH + MULTIMEDIA' bắt đầu bởi Khỉ Con, 5 Tháng một 2011.

1. Khỉ Con interista

Tip/Mẹo vặt và giải đáp thắc mắc sử dụng
    dành riêng cho các ỨNG DỤNG TIỆN ÍCH + MULTIMEDIA

Chú ý: Thead này chí dành để thảo luận về các thắc mắc chung chung, hoặc cách sử dụng phối hợp nhiều PM khác nhau hoặc về 1 phần mềm nhỏ (không được tạo topic riêng vì ít được quan tâm).
    Các bài viết liên quan đến các phần mềm đã được tạo Thread riêng mà được post tại đây sẽ có thể được chuyển đến đi hoặc xóa mà không cần bảo trước !
  2. daon2cb

daon2cb Thành viên

Được Like:
    0
    xem video cho symbian^3

có phần mềm nào xem video cho ^3 ko như smartmovie hay coreplay?....?
  3. nakayama

nakayama Thành viên

Được Like:
    0
    Xin ý kiến về Kaspersky Mobile Security cho smartphone

Tình hình là mới dành dụm money mua đc con C7 xài. Công việc của mình đôi khi phải dùng dt check thư và xem tài liệu, báo cáo. Nhưng mình đọc tin tức trên mạng thì có nói về chuyện virus xâm nhập vào dt lấy đi thông tin cá nhân lưu ở trong đó nên cũng hơi sợ. Vì vậy, mình rất muốn tìm một phần mềm để bảo vệ cho điện thoại, vì mình cũng thường lưu rất nhiều thông tin quan trọng ở đây.

Có thằng em khuyên xài Kaspersky Mobile Security, mình cũng thử lên web kaspersky.vn để tìm hiểu thông tin, thấy nói KMS 9 mới có khá nhiều tính năng cũng hay và phù hợp với nhu cầu như:

* Xóa thông tin hoặc khoá máy từ xa khi bị mất điện thoại
    * Lọc cuộc gọi/ tin nhắn không mong muốn; Ẩn/ hiện contact
    * Định vị điện thoại khi bị thất lạc hay mất cắp bằng GPS trên Google Map
    * Diệt virus, bảo vệ smartphone khỏi các cuộc tấn công qua mạng và phần mềm độc hại.......

Tính năng của nó thì nhiều, nhưng mình chưa có kinh nghiệm xài nên hơi ngại mua vì hok bít có xài tốt hay hok nữa ( mua mà ko xài đc thì phí) Ai đã từng xài và có kinh nghiệm rồi, có thể tư vấn cho mình được không? Thanks nhiều.
  4. kencdyyou

kencdyyou Thành viên

Được Like:
    0
    Xài đi bạn. Mình cũng đang xài gần 6 tháng rùi. Tuy có mấy tính năng ở VN ko xài đc nhưng còn những tính năng còn lại thì tốt. Hữu ích cho bạn lắm đó.
  5. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    theo mình biết, và cũng tham khảo từ nhiều chuyên gia nước ngoài, những phần mềm diệt virus cho mobile là thừa, bởi chẳng có virus nào cho mobile cả, hầu hết người dùng đều nói vậy. Cái gọi là Security cho mobile chỉ là chống trộm hoặc chặn cuộc gọi, tin nhắn mà thôi :D
  6. vnt1369

vnt1369 Thành viên

Được Like:
    2
    Các cao thủ cho e hỏi co PM nào xem video trên N8 liên tục mà không phải chuyển từng bài kg? PM trên N8 chỉ xem được từng bài thui, rất khó chịu mỗi khi hết bài lại phải chuyển.
    greatborder thích bài này.
  7. baotrung1305

baotrung1305 Quy ẩn giang hồ Staff Member

Được Like:
    3,516
    Các bạn cho mình hỏi 2 vấn đề:

1. Camera của C7 mặc dù 8Mpx nhưng mình thấy chụp ảnh quá xấu, có phần mềm nào chụp ảnh khả dĩ hơn không ạ?
    2. Có phần mềm biến đèn flash của C7 thành đèn pin mà có gán đc hardware cho nó không (nhấn phím voice hoặc giữ phím unlock chẳng hạn) (Đã tìm được. Đây là mặc định của máy, gạt phím unlock giữ 2s nó sẽ sáng :D)
    Cảm ơn nhiều.
  8. tieuthien_lam

tieuthien_lam Thành viên

Được Like:
    176
    Có ai biết phần mềm Power Movie và Yxflash chơi được file gì không? Thanks !
  9. baotrung1305

baotrung1305 Quy ẩn giang hồ Staff Member

Được Like:
    3,516
    Symbian có phần mềm giống Facetime của Apple không các bác.Nếu bác nào có cho em xin với.
  10. anhhung8866

anhhung8866 Thành viên

Được Like:
    0
    ai có PM xem video đuôi avi của N 5250 ko cho mình với. mình update software máy version V30.0.002 cài mấy cái pm smartmovie mà chẳng cái nào tương thích cả [-O<