Xin giúp Tổng hợp những câu danh ngôn tiếng anh hay

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi danhngonsong_nghia, 31 Tháng mười 2014.

1. danhngonsong_nghia Thành viên

4 cách đơn giản áp dụng danh ngon tieng anh vào cuộc sống

Nhiều người thích sưu tầm các danh ngôn nổi tiếng, đặc biệt là các danh ngôn tiếng Anh để thể hiện suy nghĩ hiện tại và mong muốn của bản thân trong tương lai. Nhiều câu danh ngôn tiếng Anh nổi tiếng luôn chứa đựng những ý tưởng độc đáo và sức mạnh to lớn đến người đọc.
    Danh ngôn tiếng Anhđược nhiều người sử dụng
    Có 4 cách đơn giản để bạn sử dụng linh hoạt các câu danh ngôn tiếng Anh trong các hoạt động thường ngày:

Suy nghĩ không ngừng về các câu danh ngôn tiếng Anh

Khi phải khó khăn quyết định điều gì, một câu danh ngôn hay và ý nghĩa không chỉ tăng thêm động lực mà còn giúp bạn giải quyết các vấn đề phức tạp một cách đơn giản nhất. Ví dụ thực tế,trên trang Goodreads uy tín có câu danh ngôn tiếng Anh được nhiều người yêu thích : “Thank your customer for complaining and mean it. Most will never bother to complain. They’ll just walk away.” – Marilyn Suttle. Qua câu nói này, mọi người được khuyến khích hãy tạo ra những lời cám ơn sáng tạo và chân thành khi nhận được phản hồi và đóng góp ý kiến để người nhận cảm thấy mình đặc biệt và được tôn trọng cũng như người nói nhìn nhận tích cực về những góp ý đôi lúc làm họ rất buồn.

Viết ra các câu danh ngôn tiếng Anhyêu thích và tự nhắc nhở

Bạn có thể lên mạng để tìm kiếm các câu danh ngôn tiếng Anh ý nghĩa, tự mình dịch lại và ghi chép trong sổ tay cá nhân hoặc thường xuyên đọc trên các trang tổng hợp danh ngôn cuộc sống hay như Danh Ngôn Sống http://danhngonsong.com, Goodreads, v.v… Thậm chí, bạn có thể biến tấu chúng theo ngôn ngữ của bạn để tự tạo ra một danh ngôn, phương châm sống của riêng mình.

Nhắc nhớ liên tục các câu danh ngôn tiếng Anh

Sử dụng các câu danh ngôn và danh ngôn tiếng Anh để tạo động lực không còn là điều mới mẻ. Hãy áp dụng chúng vào công việc thường ngày. Bạn có thể dùng chương trình ghi chú trên màn hình máy tính để chúng nhắc nhở bạn thường xuyên. Bạn có thể đăng các câu nói yêu thích lên Facebook hoặc chia sẻ với những người bạn thân thiết.

Chia sẻ các câu danh ngôn tiếng Anh và truyền cảm hứng cho người khác

Bạn có thể tạo ra các trích dẫn danh ngôn hay và hài hước nhờ các công cụ hỗ trợ từ Internet và phần mềm máy tính.
    Liệt kê các câu nói yêu thích, nhất là các danh ngôn tiếng Anh ngắn gọn và súc tích, đưa chúng lên các chương trình typographic có sẵn và chia sẻ với bạn bè.
    Kết hợp với các thiết kế hình ảnh thu hút đăng tải trên các trang mạng xã hội. Truyền cảm hứng cho chính mình mỗi ngày bằng cách đọc đi đọc lại các câu danh ngôn tiếng Anh, mỉm cười và ngẫm nghĩ những việc đã làm, những dự định sẽ thực hiện trong thời gian ngắn và dài hơn