Thảo luận tool jb GREENP0ISON RC 5-B2 cho win, iOS 4.2.1 từ nay ko lo tethered nữa rùi

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi allin0n3, 6 Tháng hai 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. allin0n3 Thành viên

trước tiên em xin nói thực, em vẫn là newbie, bài viết dưới đây là em bê từ bên TinhTế.VN sang đây để chia sẻ cùng vs các bác thui, có j ko fải các bác bỏ quá cho em nhé.
    (ko hiểu sao khi em viết chữ "TinhTế" thì nó không hiển thị mà lại chuyển thành dấu: ....... . Vậy nên trong mấy link em up lên, các bác thay dấu ...... ở đầu mỗi link, trước fần .vn ý bằng chữ Tinhtế viết thường ko dấu hộ em nhé)
    trước khi bắt đầu xin cảm ơn bác paii bên diễn đàn TinhTế.VN vì đã đóng góp bài viết vô cùng hữu ích, để ko lôi thôi dài dòng thì sau đây là nguyên văn bài viết:

HOT nhấtTinh Tế....! greenp0ison WINDOW....!

gp_win_rc5_b2.zip
    GREENP0ISON RC 5-B2 HOTTTTT........!
    greenpois0n Supported iDevices:
    - iPod Touch 2G (all bootroms)
    - iPod Touch 3G
    - iPod Touch 4G
    - iPad 1G
    - iPhone 3Gs (all bootroms)
    - iPhone 4
    - iPhone 4 Verizon (_not_tested_)
    - ___AppleTV 2___ (support will be added in RC6)
    Lưu ý :

iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15:nếu đang ở 4.2.1 và đã Jailbreak bằng Redsn0w 0.9.6b6 thì chỉ cần chạy tiếp Greenpois0n để thành Untethered ( dữ liệu ko mất ), nhưng chạy xong thì ko có loader nhé ( ko phải lỗi , ko cần thắc mắc).

Những ai đã JB monte 4.2b3 KO đc JB Greenp0ison rc5 này nhé....! Ăn táo ngay.
    Những ai đã JB redsn0w 0.9.6b6 trở lên rồi thì chỉ cần JB tiếp GREENP0ISON RC5 này là untethered.
    Những ai bị lỗi GP thì reboot máy chạy lại lần nữa là đc.

Vì 1 số anh em chưa JB lần nào nên mình hướng dẫn kĩ 1 lần nhé :
    Đầu tiên restore Firmware 4.2.1 GỐC ( Ai ko cần thì bỏ qua bước restore này ).
    http://appldnld.apple.com/iPhone4/06...8_Restore.ipsw

1/Chạy 0.9.6rc8 (Win) chọn Install Cydia (Cydia sẽ trắng).
    2/Chọn Just boot Tethered right now (cydia OK).
    3/ Vào cydia :Chọn User>Done>Return to Cydia>Upgrade Essentials All>Reboot Device.
    4/Chạy 0.9.6rc8, Chọn Just boot Tethered right now> vào cydia>Update UlKit Tools>Return to Cydia>Exit Cydia.
    5/Chạy GreenPois0n RC5 <--- OK đã tethered boot....!

Nếu ai đã JB greenp0ison rc5 đầu tiên thì chỉ cần chạy loader cho có cydia là đc còn ko có thì mới dùng cách JB bằng redsnow 0.9.6b6 trở lên.

P/S:Những ai đã dùng firmware Custom thì làm theo hướng dẫn của homlee nhé.

iPhone 4 Lock & World Custom IOS 4.2.1 :
    - Phiên bản ngày 04/02/2011 không nâng cấp baseband và tương thích GreenPosi0n RC5.Yêu cầu SHSH 4.2.1
    1. Yêu cầu restore trên Windows : đặt iPhone vào DFU mode, giải nén tethered.iPhone.4.zip và chạy file .bat : tethered.iPhone.4.bat sau khi vào DFU mode. Mở iTunes, nhấn Shift + click "Restore" trỏ đến FW custom 4.2.1.
    2. Thực hiện Jailbreak untethered bằng cách chạy Greenp0ison rc5 trên window: theo hướng dẫn đặt iPhone về DFU mode : nhấn nút Power 3 giây, vẫn tiếp tục giữ nút Power và nhấn thêm Home 10 giây, chờ đến giây thứ 10, nhã nút Power vẫn giữ Home thêm 10 giây. GreenPosi0n sẽ báo lỗi và thoát, tiếp tục chạy GreenPosi0n một lần nữa để jailbreak, lần này iPhone 4 sẽ tự khởi động.
    3. Sau khi jailbreak xong, iPhone phải gắn sim nhà mạng để active với iTunes. Đối với iPhone Lock, nếu không có sim nhà mạng thì tiếp tục thực hiện bước 4
    4. Cài đặt Cydia trên iPhone : chạy chương trình redsn0w_win_0.9.6b6.zip, chọn Browse trỏ đến FW gốc IOS 4.2.1 iPhone 4 theo link này , nhấn "Next" cài đặt "Install Cydia" cho iPhone. Theo hướng dẫn đặt iPhone về DFU mode và Redsn0w sẽ cài đặt Cydia cho iPhone. Nhớ là Fw gốc 4.2.1 download nên lưu ở folder khác.

iPhone3,1_4.2.1_8C148_Custom_No_Cydia_Restore.part 1.rar
    iPhone3,1_4.2.1_8C148_Custom_No_Cydia_Restore.part 2.rar
    iPhone3,1_4.2.1_8C148_Custom_No_Cydia_Restore.part 3.rar
    iPhone3,1_4.2.1_8C148_Custom_No_Cydia_Restore.part 4.rar

Mật khẩu để download là TinhTế (cái này viết thường ko dấu nhé)
    Còn đây là link cho ai muốn thao khảo về cách homlee :
    http://www........vn/ios-thay-doi-na...-2-1-a-445965/

P/S:Hiện nay cydia đang quá tải các bạn có thể add 3 SOURCE này :
    1/cydia.vn.com/cydia ( app,game, vvvv)
    2/cydia.hackulo.us (appsyn 4.2, intallous 4.2...)
    3/cydia.xsellize.com( app, game,...)
    mấy SOURCE trên là ổn rồi nhưng nếu ai muốn vọc tiếp thì :
    vnmagic.net/repo, iphone.handheld.com.vn... rất nhiều nữa nhưng theo mình chỉ cần 3 cái trên là đủ.

Với cách trên firmware custom 4.2.1 nếu tethered.iPhone.4 link chết bạn có thể lấy :tethered iPhone 4 or iREB 4.0.x-4.1-RC2 để đưa về DFU rồi restore firmware custom 4.2.1 trên itune.
    Mình đã gộp chung tethered + ireb vào :tethered iphone 4.rar
    Những ai ko có wifi để dùng ultrasn0w unlock( IP4 là baseband 1.59,ko lại hiểu nhầm unlock đc 2.x,3x thi chết) thì làm theo cách sau :
    Dùng iFunBox copy file deb ultrasn0w 1.2 đây : Ultrasn0w 1.2 .rar
    vào trong :/var/root/Media/Cydia/AutoInstall
    OK reboot iphone và thưởng thức thàhh quả

nguồn: TinhTế.vn, link bài viết để các bác tham khảo thêm:
    http://www........vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/hot-nhattinh-te-greenp0ison-window-587891/
    bổ xung thêm cái video:

PS: hiện tại ae bên TinhTế.VN là nhìu người làm và đã thành công, bản thân em khi post bài này thì vẫn chưa làm vì vẫn gà mún tham khảo thêm đã chứ ko có ý gắp lửa bỏ tay người đâu :D
    em tham khảo thấy ae TinhTế.VN kêu là chưa add source appstore.vn thì fải, các bác xem thế nào jải quyết hộ em lun nhé.
  2. allin0n3

allin0n3 Thành viên

Được Like:
    29
    bác nào nhiệt tình vs am hỉu nhìu thì để lại cho em cái YM nhé, để có j vướng mắc em pm nhờ các bác júp đỡ :D
    YM của em là: hinh_bong_lang_du@yahoo.com.vn
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
  4. v600

v600 Thành viên

Được Like:
    3
    nhìn thấy cũng muốn làm, nhưng mà hơi bị yếu tim nen thôi chờ bác bvkakalot + Dtube huớng dẫn đã.
    cái custom FW của bên tinhtế là iPhone3,1_4.2.1_8C148_Custom_No_Cydia_Restore.part 1.rar. Cũng ko hiểu lắm, còn activate mình có sim nhà mạng, nên tốt nhất là chờ bác Dtube post luon custom FW.
  5. allin0n3

allin0n3 Thành viên

Được Like:
    29
    bài đó em xem rùi, tại ở trên bác dtube nói: CDT phân phối Greenpois0n RC5 hôm nay. Phiên bản dành cho Mac OSX lúc này. Phiên bản cho windows + linux sẽ có sau.
    nên em có bít đâu :-....
  6. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    Loãng diển đàn! Có topic của a Dtube rồi mà... :(
    bvkakalot thích bài này.
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Closed...............................