Topic dành riêng cho Sh12c, - Các vấn đề về pin, sóng, app, game, theme....

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi lion_heart012, 16 Tháng bảy 2011.

1. kukl811292

kukl811292 Thành viên

Được Like:
    6
    cho em hỏi nếu update phiên bản con sh12c lên cao hơn tí có bị gì không ạ. trên mạng em thấy có hướng dẫn update phiên bản cao hơn ạ mà không dám làm sợ có gì hư nữa. nếu làm bị hư đem ra tiệm chạy lại chương trình đươc không ạ. con này update cao nhất là phiên bản mấy chấm thế mí bác. có lợi hay hại gì hơn không ạ. còn root là thế nào ạ.>>>>>
    ai giúp hộ em với thanks nhìu
  2. boy_herovn

boy_herovn Thành viên

Được Like:
    95
    trường hợp của bạn thì đúng là ở vn "potay " rùi, chỉ có gửi đi Nhật " mới chạy chữa " đc thôi bạn, gửi qua NttDocomo thôi bạn
  3. kukl811292

kukl811292 Thành viên

Được Like:
    6
    ai có game hack full ko cho em 1 mớ đi các bác xài sh12c không có gì chơi đuợc hít
  4. changngocvtc

changngocvtc Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi, có gửi được ko? Mình hỏi thật đấy...đang có 1 cây mà bị lock chưa biết làm sao? Có địa chỉ gửi không bạn?
  5. quocbao1982

quocbao1982 Thành viên

Được Like:
    291
    Có ai biết cách cài phần mềm phát wifi qua 3g cho sh12c không? chỉ mình với.
  6. nhokcoi708

nhokcoi708 Thành viên

Được Like:
    0
    hardreset nút nào sao mình bấm hoai khong duoc?
  7. snoopynew72003

snoopynew72003 Thành viên

Được Like:
    0
    sh12c thì nghe gọi sms thì 2 ngày , còn lướt web hay chơi game xem phim..... thì khoảng 1 ngày :bz
  8. que_loang

que_loang Thành viên

Được Like:
    0
    Trong Settings > Wireless & network settings có phần Portable hotspot cho phép cài đặt phát wifi qua 3g nhưng khi mình thực hiện thì nó báo error và tự tắt wifi của máy đi. Bác nào xử lý vụ được không, giúp mình với.

Riêng phần này trên iphone 4S mình làm phát wifi vô tư từ 3g nhưng con SH-12C này lại báo lỗi. Chán.
  9. lhpkid192

lhpkid192 Thành viên

Được Like:
    0
    có ai bít cách xem 3d trực tiếp tren youtube bằng con này ko nhỉ... hồi trước có cầm con 007sh thấy xem trực tiếp được hok bít con này có được ko
  10. vietty2006

vietty2006 Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bác em cũng mới có 1 con Sharp SH12C, được bẻ khóa ở bên nhật luôn. Nhưng khi về VN máy không nhận sim ( vô mục sim nó báo sim not insert).
    Em bèn đem ra thợ thì được báo thế này:
    (Vsim thông thường là 1v8 hoặc 3v) còn đằng này có 1v5 hà cho nên nó ko nhận được sim.
    Vậy đó có phải là nguyên nhân gây ra bệnh em nó ko? Nếu phải thì làm cách nào để khắc phục bác.