Thảo luận Trải nghiệm mạng xã hội ẩn danh

Thảo luận trong 'Android: Ứng Dụng' bắt đầu bởi Miii, 19 Tháng mười hai 2014.

1. Miii Thành viên

Mạng xã hội đã và đang có sức ảnh hưởng rất lớn đến đời sống con người trong xã hội hiện đại. Chỉ với vài cái lướt tay mỗi ngày, bạn có thể dễ dàng tiếp cận được hàng trăm thông tin mới nhất từ cộng đồng, từ bạn bè hay người thân của mình. Song, cái gì cũng có 2 mặt vấn đề và mặt trái của mạng xã hội chính là thiếu sự riêng tư. Mạng xã hội không đảm bảo được sự riêng tư cho người sử dụng, thậm chí, những luồng ý kiến, phát ngôn từ nhiều chiều khác nhau chắc chắn đôi lần sẽ khiến bạn cảm thấy mệt mỏi khi bị soi mói quá nhiều vào đời tư vì ai cũng biết bạn là ai và ngược lại. Tuy nhiên, hình như chúng ta ai cũng có nhu cầu rất lớn là chia sẻ và được chia sẻ nên vẫn ĐÀNH CHẤP NHẬN những khuyết điểm lớn của nó mà dùng mỗi ngày như một thói quen khó bỏ.

Ở các nước phát triển, họ có một sân chơi thú vị hơn để chia sẻ chuyện của mình và được người khác chia sẻ chuyện của họ - mạng xã hội ẩn danh. Nói một cách ngắn gọn, mạng xã hội ẩn danh cho phép người dùng chia sẻ câu chuyện của mình, lắng nghe tâm sự của người khác để tìm sự đồng cảm ở nhau nhưng hoàn toàn riêng tư vì ẩn danh nên chẳng ai biết ai cả. Đây là một thói quen rất hay và thú vị nhưng vẫn còn mới ở thị trường Việt Nam. Nhóm chúng em rất muốn mang xu hướng dùng mạng xã hội ẩn danh này đến gần hơn với giới trẻ Việt Nam nên làm sẵn bản demo này, các bác tải về miễn phí rồi tha hồ táy máy tay chân dùng thử, có gì góp ý cho tụi em với ạ! Đa tạ các bác lắm nhé :D Trải nghiệm mạng xã hội ẩn danh: play.google.com/store/apps/details?id=com.miii.xproject

2. khanhtung39

khanhtung39 Thành viên

Được Like:
    0
    hóa ra còn có cả cái này nữa hả chủ top, vậy mà trước giờ mình chả biết
  3. Miii

Miii Thành viên

Được Like:
    3
    bác khanhtung39 dùng thử rồi cho em xin cái ý kiến với nhá, em mới làm thử demo thôi nên là chắc sẽ có nhiều sai sót cần các bác góp ý ạ.
    Đây là link down app: play.google.com/store/apps/details?id=com.miii.xproject
    Và Fanpage (bác vô like án phét chơi) nhá: www.facebook.com/pages/Để-tui-nói/1510340842585036
  4. khanhtung39

khanhtung39 Thành viên

Được Like:
    0
    nào e có đã dùng đâu bác, để e download thử chuột bạch phát xem tnao ;P