Thảo luận Trên tay Docomo Sharp Aquos Phone Sh06D màn hình 3D . So sánh cùng Sh01D.

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi fan_ryu, 6 Tháng năm 2012.

1. Leonidas

Leonidas Nick Vi Phạm

Được Like:
    611
    May này sử dụng màn hình gì vậy nhỉ
  2. okane

okane Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã dùng thử con 06D và có một số cảm nhận như sau:
    -Pin: Pin dùng yếu, ngày nào cũng phải sạc mặc dù mình chỉ nghe gọi, đôi lúc vào internet, facebook không hề xem phim. Nếu bác nào thích xem phim thì tốt nhất vác theo cục sạc.
    - Sau khi unlock thì có lỗi là lúc các bác vào chọn "data enabled" để vô internet =3G thì không được ngay. Phải vào chọn "plane mode" sau đấy bỏ chọn đi thì mới vào được -> rất bất tiện.
    Các thứ khác bình thường với giá <10tr
  3. doannhatkhanh

doannhatkhanh Thành viên

Được Like:
    9
    Các bác cho em hỏi mình muốn tắt âm thanh khi chụp hình hay quay video trên sh06D thì làm cách nào ,làm đủ mọi cách nhưng vẫn ....
  4. cuteobr

cuteobr Thành viên

Được Like:
    5
    hình như ko tắt đc thì phải :p
    bọn Nhật sợ các bạn chụp lén, quay lén nên khi chụp hay quay phải có âm thanh ko thì là nhá flash
  5. okane

okane Thành viên

Được Like:
    0
    em thấy con 06D chụp hình chống rung kém, hơi rung tay hoặc người chụp hơi cử động là hình bị nhoè.
  6. manhhaiar

manhhaiar Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác cho em hỏi em này có những lỗi gì khi dùng bản android 4.0
    em đang tính mua em này nhưng còn lăn tăn vì chưa thấy review đánh giá gì nhiều về nó
    1 ngày em dùng nhắn tầm 50 tin, gọi tầm 15 phút, vào mạng 40 phút thì pin liệu trụ đc từ sáng đến 8h tối ko nhỉ
    tiện thể cho em hỏi luôn giá em này màu trắng tầm bao nhiêu ?
    thanks các bác nhiều
  7. loveten4ever

loveten4ever Thành viên

Được Like:
    8
    Cuối cùng chưa thấy được chút so sánh cụ thể nào giữa bọn này :(
  8. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Theo mình nghĩ, sh06d cứ để 2.3.3 build 1.0.7 à ok nhất, bản đã fix hết các lỗi, xài pin ok hơn bản 4.0. 1.0.7 thì thích up lên 4.0 lúc nào thì up
  9. doannhatkhanh

doannhatkhanh Thành viên

Được Like:
    9
    Anh em cho hỏi con này bộ nhớ trong 8g sao minh vào xem no chỉ có 2.3g thui vậy. Và mình muốn tắt âm thanh khi chụp ảnh thì sao tìm hoài ko thấy