Triệt lông chân có đắt không

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi sarapham, 20 Tháng mười hai 2014.

1. sarapham Thành viên

Hiện nay, nhu cầu làm đẹp đã trở thành nhu cầu tất yếu của tất cả phụ nữ mọi lứa tuổi, mọi ngành nghề. Trong số các dịch vụ làm đẹp thì tẩy lông chân nhận được rất nhiều sự quan tâm và chú ý của cánh chị em. Có một đôi chấn thon dài, sạch lông sẽ giúp chị em tự tin hơn, có thể chọn mọi trang phục mình yêu thích. Nhưng đi liền với vấn đề làm đẹp lại là vấn đề tài chính. Rất nhiều người thắc mắc về việc tẩy lông chân có đắt không, thực ra vấn đề này còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố.
    Giá thành phương pháp bạn áp dụng
    Hiện nay có rất nhiều phương pháp để tẩy lông chân, từ dùng phương pháp thiên nhiên, waxing, cạo lông, dùng kem tẩy lông cho đến đi triệt lông vĩnh viện ở spa. Giá thành của các phương pháp này rất khác nhau, Rẻ nhất là biện pháp thiên nhiên, waxing và cạo. Kem tẩy lông thì có giá tầm trên dưới trăm nghìn. Còn khi đi triệt lông bạn sẽ hết tầm tám chín triệu. Như vậy có nghĩa là triệt lông vĩnh viễn sẽ là đắt nhất ư? Sự thật không hẳn vậy. Nếu chỉ tính gần thì là thế, còn nếu tính cả tương lai xa thì lại khác. Triệt lông vĩnh viễn chỉ cần một lần là cho kết quả các vĩnh viễn. Còn các phương pháp còn lại thì bạn phải dùng rất nhiều lần do sau khi áp dụng lông dễ dàng mọc lại, tính tổng chi phí của các phương pháp này lại còn đắt hơn triệt lông vĩnh viễn.
    Căn cứ vào hiệu quả của việc tẩy lông
    Nếu muốn biết triệt lông chân có đắt không thì bạn nên căn cứ vào hiệu quả nó mang lại. Nếu kết quả tẩy lông làm bạn cảm thấy hài lòng, xứng đáng với số tiền bạn bỏ ra thì bạn sẽ thấy việc tẩy lông không đắt chút nào. Ngược lại nếu việc tẩy lông cho kết quả tệ bạn sẽ thấy số tiền mình bỏ ra bị uống phí, tẩy lông tưởng rẻ lại hóa đắt.
    Tùy thuộc vào điều kiện tài chính của bản thân bạn
    Cùng một số tiền bỏ ra thì có người lại thấy đắt, có người lại thấy rẻ, điều đó còn tùy thuộc vào túi tiền của bạn. Với một người có điều kiện tài chính dư dả, thu nhập cao thì việc tẩy lông chân khá rẻ. Đối với người có thu nhập thấp và trung bình thì có lẽ mức giá này sẽ hơi cao một chút.
    Để đánh giá một sự vật hiện tượng nào đó, mỗi người sẽ có một nhận xét khác nhau tùy thuộc vào góc độ quan sát của mình. Cách làm triệt lông chân có đắt không cũng vậy, đắt rẻ tùy thuộc vào điều kiện tài chính cũng như phương pháp và kết quả loại hình tẩy lông mà bạn lựa chọn. Hãy lựa chọn giải pháp xóa bỏ lông chân đúng đắn và phù hợp với mình.