Truyện, E-Book đọc bằng Repligo (Cập nhật liên tục)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi heen, 1 Tháng bảy 2004.

1. fat

fat Thành viên

Được Like:
    20
    vậy thì em cũng có vài truyện cũng vui, để chia sẻ với các bác vậy ! cũng không mới lắm, nếu các bác đọc rùi thì thông cảm cho em nhé.

Các file đính kèm:

hnftu and phuongviet like this.
  2. fat

fat Thành viên

Được Like:
    20
    còn một truyện nữa, gửi luôn.

Các file đính kèm:

hnftu and phuongviet like this.
  3. Volcano

Volcano Thành viên

Được Like:
    358
    Các Newbie chú ý !
    Các bạn tham gia post tryện xin vui lòng test xem truyện mình post đã có ai post chưa.Việc nà tránh trường hợp trùng lặp đáng tiếc và cũng là tránh mất thời gian up lên cho các bạn.
    Các bài viết trùng nhau về nội dung truyện Vol sẽ DEL.
    Về các câu hỏi các Newbie hỏi cách làm truyện thì các bạn có thể đọc và tìn thấy chương trình ngay từ những trang đầu tiên của Topic này.
    Mong các bạn vui vẻ hợp tác !
  4. khoanv

khoanv Guest

Tôi hỏi vì tìm mãi trong Topic này không tìm thấy bài nào liên quan đến P910i nên mới có ý kiến hỏi han.

Vocalno nếu biết chỉ dùm cách sẽ có hậu tại Trung Quốc.

Cám ơn nhiều.
  5. Volcano

Volcano Thành viên

Được Like:
    358
    Câu "sẽ có hậu tại TQ " là ý gì? Hăm dạo Vol hả? :D
    Các chương trình về p910i thì bạn dùng công cụ tìm kiếm search trong DD thôi.Có topic về các phần mềm P800-P900-P910i do Mod Jeanle tạo ra.Bạn nghiên cứu nó trong phần Symbian UIQ. Vì Topic này nằm trong Box Symbian cho S60 nên những vấn đề về UIQ sẽ không bàn nhiều ở đây.
    Chúc bạn vui !
  6. khoanv

khoanv Guest

Thông cảm cái đi, Hà Nội lạnh 9 độ C nên chân tay run rẩy, gõ chữ tác thành chữ tộ. he he he

Cám ơn nhiều tuy giải thích chưa thấu đáo lắm. Tớ nông dân mà.

Chào thân ái và quyết thắng
  7. khanh_tung

khanh_tung Thành viên

Được Like:
    8
    Thank Fat nhiều nhé. Tớ chờ mãi mới thấy bạn up tiếp.
    Mà chia sẻ vấn đề này với mình được không:
    1- Tất cả chuyện từ trước đến nay mình convert sang repligo đều bình thường, nhưng chẳng hiểu sao đến bộ Anh hùng xạ điêu lại bị lỗi, đọc toàn thấy giun dế cả????
    2- Bạn làm thế nào mà các chương ghép lại với nhau vậy. Như mình đang convert bộ Xác chết loạn giang hồ, đến 176 file nên không thể up lên cho forum được. Chỉ cho mỉnh với
  8. Volcano

Volcano Thành viên

Được Like:
    358
    trả lời nha :
    1.> file khi chuyển sang repligo thường là file *doc.Các dịnh dạng khác thường thì 1 vài trang đần chuyển Ok nhưng những trang sau thì sẽ xảy ra hiện tượng giun dế.Nếu bạn chép truyện trong các trang như www.nhanmonquan.com hay www.doctruyen.com sẽ bị ngay thôi.

2.> Các ghép các truyện lại với nhau là : Bạn mở 1 cửa sổ Word và copy từng hồi truyện paste sang bên cửa sổ đó.Thường thì các member post truyện trong này sẽ copy từ 50 đến 70 hồi truyện thành 1 tập tin rồi converter post lên đây cho anh em.Như thế thì anh em sẽ dễ theo dõi truyện không bị rời rạc và bạn cũng không phải post làm nhiều lần.
    Về cách converter và chương trình thì chắc các bạn đều đã có hết nên mình không nói đến nữa nhé !

Chú ý :
    Cảm ơn các newbie đã post truyện cho các Member khác đọc nhưng các bạn chú ý Nội Quy về Chính trị,Tôn Giáo và thuần phong mỹ tục dừng vi phạm nhé! Vì là truyện đọc trên DT nên các bạn vui lòng chuyển sang File đọc bằng Repigo sẽ dễ dùng hơn.Một số Member lên DD bằng mạng Net bên ngoài nên khi down file *doc về cũng không có chương trình để converter tiếp mà cho vào DT để đọc.(Đây là ý kiến của 1 số member khác,mong các bạn tiếp thu và giúp đỡ họ nhé !)
    Thanks !
    Happy new Year !
  9. JimmyLin

JimmyLin Thành viên

Được Like:
    160
    Các bác cho em change lại cái link tí nhá, user và pass vẫn như cũ, chỉ có cái host và link để down là change lại thành http://angiangnet.org/truyen và ftp.angiangnet.org :)
  10. boyhn007

boyhn007 Thành viên

Được Like:
    10
    Hẳn nào vào mãi mà không được