Truyện, E-Book đọc bằng Repligo (Cập nhật liên tục)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi heen, 1 Tháng bảy 2004.

1. Pagani

Pagani Thành viên

Được Like:
    48
    Bác nói mà em chẳng hiểu quái gì cả. 4 bước đầu không nói, quan trọng nhất là bước 5. Convert sang rgo cụ thể là làm thế nào, em chẳng thấy có 4 giai đoạn nào cả. Theo em đoán có lẽ là bác đã tạo thêm 1 số nút công cụ thêm phải không, nếu có thì quan trọng là tạo ra các nút ấy bằng chương trình gì, hay khi cài Acrobat 7 thì tự nó chèn các nút ây vào bảng công cụ của Word. Em đang dùng Office 2003, acrobat 5.0 (cho dễ đọc), bác giải thích rõ cho em cái.
  2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Ý bác ấy nói là copy truyện có nguồn là html (trang web) sang Word. Sau đó dùng phần Convert của RepliGo thôi. Bác ấy nói hơi dài dòng nên khó hiểu. Và bác ấy nói "mẹo" đối với những văn bản lớn cần convert ấy mà.

Dùng ConvertRepliGo có 2 cách:
    - Dùng lệnh in (Print) của Word: ấn Ctrl+P hay vào menu File, chọn Print...
    Thay vì chọn máy in (ở dòng Name), ta chọn RepliGo.
    - Khi cài Convert RepliGo, trong Word sẽ xuất hiện 1 menu mới (kế menu Help) có tên là RepliGo. Bác vào menu này, chọn ConvertDocument...
  3. star009vn

star009vn Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác ơn giúp em với!bác nào có chương trình dọc và chuyển của Rgo cho em với em tìm hoài mà không thấy đâu hết (nếu có thấy thì down hoài không được)huhu ác ghê đó!Các bác giúp em!Em cám ơn nhiều! star009vn@yahoo.com
  4. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bác sang đây:
    http://www.gsm.com.vn/forum/showpost.php?p=246801&postcount=92

Đây là bộ RepliGo bao gồm RepliGo converter. Sau khi cài xong trên PC, nó còn hỏi bác có muốn cài trên Mobile hay không, nhưng đây là của UIQ nên bác cứ Cancel.

:hug:
  5. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Còn không thì bác download trực tiếp tại đây:
    http://www.sendspace.com/file/ymvp3n

:hug:
  6. Pagani

Pagani Thành viên

Được Like:
    48
    Cảm ơn bác, hic.. mặc dù em cũng chưa hiểu lắm, tức là phải dùng phần mềm convert RepliGo hả. Nhưng thôi em cũng đã nghiên cứu ra cách khác rồi. Còn đây là sản phẩm: Bá tước Monto Crixto
    http://www.4shared.com/file/718658/c1fff48e/Ba_tuoc_Monto_Crixto.html?
  7. Pagani

Pagani Thành viên

Được Like:
    48
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cách khác là cách gì hả bác?
  9. VIETAGOL

VIETAGOL Thành viên

Được Like:
    13
    em thấy cái repligo cũng down luôn cả trang web html dc mà , xem luôn dc ảnh mà , tiếc là cái cổng USB2.0 của em đứt rồi , em gửi file đính kèm lên vậy !!!!!!!!!!!!!!

Các file đính kèm:

10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Đúng là được. Vì 1 phần trong Word mở file html cũng được mà...
    Chẳng qua ý của 1 bác ở trên là gom các file html lại với nhau thôi, nên mới copy và paste...