Từ điển Lạc Việt mtdEVA2008 dành cho Symbian S60 5th

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi minhtue, 20 Tháng chín 2009.

1. m212567

m212567 Thành viên

Được Like:
    1
    sao tôi sau khi nhắn tin nó cảm ơn gì đó rồi trừ 15k mà ko thấy nó chuyển code về để cheat là sao nhỉ
  2. quvinh

quvinh Thành viên

Được Like:
    3
  3. dtphong1978

dtphong1978 Thành viên

Được Like:
    3
    Sau khi nhập key làm sao biết hạn sử dụng xin chỉ giúp
  4. tichau

tichau Guest

Khi nhập số đăng ký thì để ý kỹ sẽ thấy dòng thông báo hạn sử dụng ha bạn :D.
    qbho thích bài này.
  5. thainguu2

thainguu2 Thành viên

Được Like:
    8
    Cảm ơn rất nhiều, kiếm nhiều trên mọi diễn đàn mà ko thấy, thế mà GSM lại có! hihi

Thực sự cảm ơn nhiều...
  6. hoangtai_vtvn

hoangtai_vtvn Thành viên

Được Like:
    1
    Em đã thử làm cách này ,và ko thấy bị hỏi lisence nữa ,các bác làm thử coi có được ko nhé : sau khi cài mtdEVA ,các bác dùng X-plore hoặc 1 phần mềm quản lý file nào đó , vào C :/mtdEVA/data/ thấy file Verdref.gdr thì xóa nó đi .xong .Em mò làm đại trên 5800 rùi ,giờ vẫn đang xài ,các bác thử rùi thông tin em bik nha ! hihi ...
    qbho thích bài này.
  7. hoaiphong1111

hoaiphong1111 Thành viên

Được Like:
    0
    Gửi SMS để lấy lisence như thế nào bác ơi?
  8. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    [​IMG] Từ bài viết của Tuan129 [​IMG]
    Tôi xin hướng dẫn lại cách cheat code của Từ điển MTD EVA để mọi người có thể dùng license của phần mềm này với giá chỉ 15,000:

1. Vào lacviet.com.vn/mtd tải bản phù hợp với dòng máy của mình

2. Soạn tin nhắn với cú pháp: LVTD gửi 8783 (phí 15,000)

3. Sau đó bạn sẽ nhận được 1 code có dạng như sau: 3426981042228027

Để ý thấy chữ số thứ 7 và 8 trong dãy số là 10, đây chính là năm hết hạn của license key (2010), bạn chỉ việc đổi nó thành 99 tức:
    3426989942228027

Nhập key đã đổi trên thì bạn sẽ được dùng license đến 2099!

Đây là phần mềm từ điển của VN dùng khá OK, chạy ổn trên mọi loại máy S60 3rd & 5th, do đó khuyến khích các bạn bỏ tiền ra mua license key, 100k bây giờ cũng không phải là món tiền lớn, cheat xuống 15k thì quá rẻ mạt so với công sức những người viết ra phần mềm. Những gì phần mềm này mang lại cho mọi người (kiến thức, tiện lợi trong công việc) giá trị còn gấp nhiều lần như thế. Người Việt ủng hộ phần mềm Việt, đó là điều cực kỳ nên làm, như vậy người viết phần mềm mới có hứng thú tạo ra những tính năng hữu ích mới cho chúng ta. Tôi nghĩ không nên hỏi cr@ck phần mềm này nữa, OK.

Alexander Hoang, qbho and greatborder like this.
  9. gmuu

gmuu Thành viên

Được Like:
    5
    Mình dùng N97 mini, cài hoàn tất, đăng ký luôn rồi, nhưng khi tra từ thì enter word lại ko có gì hết, chỉ có màn hình trắng thôi, ko hiện lên nghĩa của từ. có cách nào khác phục ko? tiện cho mình hỏi mình đã cài từ điển Mdict V2.0 nhưng ko remove đc. cài đè cũng ko đc, chỉ mình remove với, thanks.
  10. Alexander Hoang

Alexander Hoang Thành viên

Được Like:
    47
    có thể từ đang tra bạn viết sai. mtdeva dùng ok mà bạn. Thực tế là trong bộ office đi kèm máy có từ điển anh anh - bác down thêm bộ v-a là có tra nghĩa tiếng việt kèm phát âm rồi
    Bác xem Mdict cài ở đâu thì vào x ploerer hặoc fexplorer mà xóa nó đi rồi cài đè. Tệ nhất là format hoặc reset lại máy