Từ điển LINGVO Anh - Việt for Symbian OS 9.1

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi minhtue, 26 Tháng tư 2007.

1. b060048

b060048 Thành viên

Được Like:
    13
    tạm thời chỉ hỗ trợ việt-nga chưa có việt-anh bạn à
  2. tethien

tethien Thành viên

Được Like:
    176
    Không phải tạm thời mà sẽ không bao giờ có. Từ điển này là của bọn Nga nên nó chỉ làm Nga-X thôi. Đời nào nó làm Anh-việt cho bạn ?
  3. tiachopxanh291

tiachopxanh291 Thành viên

Được Like:
    45
    Tóm lại là không có file để phát âm à? Nó bảo phải có file Sound.dat thì mới phát âm được. Hic. Còn dịch khong thì chẳng cần cái này. Tui cài xong rồi bỏ luôn rồi. Máy cái từ điển kia ổn hơn nhiều.
    Làm ơn kiếm hộ file phát âm dùm nhé!
    Thanks!
  4. b060048

b060048 Thành viên

Được Like:
    13
    anh-việt đã có rồi đấy chứ,chỉ là ko có việt-anh thôi :confused:
    anhkhoailang thích bài này.
  5. tethien

tethien Thành viên

Được Like:
    176
    Cái từ điển Anh-Việt này chỉ là đồ ai đó tự chế thôi . You lên đây http://www.abbyy.com/lingvo/dictionaries.asp xem thử có cái tiếng việt nào không ? :cool:
    le thích bài này.
  6. mylove911

mylove911 Thành viên

Được Like:
    1
    Em đang xài con E60,hiện đang học ở UK (UKRAINA nhé ko phải là United KingDom đâu nhé) cài thử thấy xài ổn:
    1/+Ưa điểm : Vì máy mua o Nga,nên có sẵn bàn phím tiếng Nga,ngôn ngữ Nga nên đỡ qua',
    +Nhược điểm:Mỗi lần muốn xài từ điển Nga_Viêt lại phải đổi qua Language:Russian,xài xong rồi lại phải chuyển qua ngôn ngữ English,thật ra em xài Ennglis quen rồi,chứ ko để giao diện tiếng Nga cũng đc nhưng ko thích(mỗi lần như thế máy phải khởi động lại)
    Các bác có cách nào có thể khắc phục type 1 lúc 2 ngôn ngữ ko,vừa Anh vừa Nga ko nhỉ chứ mỗi lần chuyển qua chuyển lại mệt quá,mà không chuyển thì ko đáng đc tiếng Nga
    +Còn về Việt_Nga thấy xài có vẻ ko ổn lắm cho mấy,nó cứ làm sao ấy
    2/Bác nào có PM gõ đc chữ tiếng việt có dấu ko,nếu ko có làm sao mỗi lần xài từ điển Viet_....xxxx mình type bằng các nào nhỉ
    спасибо <---- nghĩa là cám ơn các bác nhiều :)
  7. Shell

Shell Thành viên

Được Like:
    156
    Các bộ data này hình như là của bác Nguyễn Việt Hoài Nam, từ thời Lingvo 9, 10 của S60 2nd ah ! những data ở trên là mấy bản trước, nhiều cái không hỗ trợ cho bản 12 (copy file *.lsd vào rồi mà không nhận từ điển )

Đây là phần mềm của nước nga viết ra nên không hỗ trợ gõ tiếng việt ngay trong từ điển. Tôi nhớ thời S60 2nd có bộ gõ tiếng nga (cài thêm vào) Nhưng hiện tại cho 3rd thì chưa có.
  8. mylove911

mylove911 Thành viên

Được Like:
    1
    Bác Shell nói phải,những ai mua máy dt ở Nga thì còn đỡ,có sẵn phím Tiếng Nga lẫn anh,còn ko phải thì sao mà xài đc,nói tóm lại chỉ xài từ điển xxx_Viet thoi àh,còn muốn xài Viet_xxxx thì ko đc rồi buồn quá đi thôi huhuhuhu
  9. thieno

thieno Thành viên

Được Like:
    29
    Em thử trên con 3250 version cũ,máy nhận data nhưng ko bị lỗi unicode,chạy lên version mới thì máy lại ko nhận data?????mấy anh có thể chỉ em chép font tiếng việt vào máy đc ko???(đã làm theo cách chép font tahoma.tff vào thẻ nhớ , folder resource/font ) vẫn ko đc ?? help me!!!!!!!!
  10. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    Cái LINGVO này mình chạy trên N80 thấy tốt, chỉ có chưa biết là nhiều từ hay không thôi.