Từ điển Phát Âm Merriam-Webster-S60 Tiếng Anh đỉnh nhất

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG, TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi nguyenthao78, 5 Tháng tư 2007.

1. nguyenthao78 Thành viên

Kim từ điển Anh-Anh dành cho S60 Merriam-Webster-S60 chuẩn và đỉnh nhất

Không biết diễn đàn mình đã có mem nào post phần mềm này lên chưa,mình mạn phép up lên cho anh em diễn đàn dùng thử phần mềm từ điễn phát âm này lên hy vọng sẽ giúp ích cho anh em nào cần.Trước hết mình cũng xin cám ơn bạn DuongTrung vì mem này chính là tác giả post lên trước mình chỉ upload lại để anh em nào chưa biết để có mà dùng thử
    Theo mình thì đây là phần mềm từ điển phát âm tốt nhất mà mình gặp,có vẻ Mdict vẫn còn thua xa,tuy nhiên chỉ có từ điển anh-anh mà thôi,phát âm chuẩn khỏi chê đâu được.Từ nay chắc là khỏi phải tốn tiền mua Kim từ điển rôi.

Merriam-Webster Collegiate dictionary

Dictionary database is powered by Merriam-Webster
    Merriam-Webster Collegiate dictionary for Nokia 6260, Nokia 6630, Nokia 6670 contains 225,000 definitions and more than 10,000 new words from the latest version of Merriam-Webster's Collegiate Dictionary.
    Memory required: 7,19 Mb.
    Price:$29.95

MassMarket English dictionary
    Dictionary database is powered by Merriam-Webster
    Merriam-Webster MassMarket dictionary for Nokia 6260, Nokia 6630, Nokia 6670 contains 75,000 definitions and more than 5,000 usage examples.
    Memory required: 2,12 Mb.
    Price:$19.95
    Cách cài đặt:
    1.Đầu tiên tải về đặt tất cả các file vào chung một thư mục E:\SlovoEdDictsWeb
    2.Chạy file .sis để cài đặt chương trình sau đó dùng chương trình quản lý file vào đường dẫn E:\system\apps tìm file Slovoedweb đổi lại thành SlovoEdDictsWeb(chú ý chữ Hoa và thường phải chính xác nhé) rồi chép 2 file duoi prc(file nhỏ gần 7mb là file data của từ điển,file phát âm tới 38 mb lận vì thế nếu khi chép vào thì cố gắng chờ vài phút nhé chứ đừng tưởng bị đứng máy mà bấm lung tung coi chừng die luôn cái fone tội nghiệp em lắm)
    3. Sau đó biểu tượng của chương trình này sẽ bị mất ta chỉ cần chạy lại file sis lại lần nữa là hoàn tất chương trình cài đặt.
    Lưu ý :những chữ nào phía trước có biểu tượng loa thì mới phát âm được
    Link tải file sis:http://www.4shared.com/file/13495402/e4e081d3/Merriam-Webster-S60Patchedby100565.html
    Link tải file phát âm:http://www.4shared.com/file/13497721/e790c439/1a0c.html
    Link tải file data:http://www.4shared.com/file/13498328/c126c417/01b0.html

Vì file tải hơi lớn nên khi tải về hơi khó khăn một chút nha các bạn.
  2. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    bác ơi....chép file data và file phát âm vào đâu vậy????
  3. special_ghost

special_ghost Thành viên

Được Like:
    64
    từ điển này có c.r.a.c.k ko bác?Đây là bản dùng thử à ? :)
  4. binkissy

binkissy Thành viên

Được Like:
    90
    225.000 words nghe đã lắm.............
    dùng cho S60 bao gồm Ngage chư?
  5. chauquangl01

chauquangl01 Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn "NguyênThảo 78" ơi đầu tiên tui cám ơn bạn nhiều vì đã đưa Soft này lên. Nhưng bạn ơi, bạn làm ơn hướng dẫn kỹ lại dùm vì như bạn nói file Slovoedweb đổi lại thành SlovoEdDictsWeb nhưng mà là đuôi gì . Tui cũng đã làm theo hướng dẫn của bạn rùi đổi hết tất cả những file có tên "Slovoedweb đổi lại thành SlovoEdDictsWeb" và cũng chép rồi chép 2 file duoi prc bỏ chung vào thư mục mới vừa install sau đó install lại rùi nhưng khi mở ra nó báo " Please, Reinstall dictionary datbase". Tui không biết phải làm sao, nhờ bạn chỉ giáo giúp. Cám ơn !
    congaixinh thích bài này.
  6. chauquangl01

chauquangl01 Thành viên

Được Like:
    2
    Tui đang xử dụng máy N3230
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    :)) Please, Reinstall dictionary datbase
  8. Tungmilan

Tungmilan Thành viên

Được Like:
    5
    Mình đã làm hết những bước như bạn nguyenthao78 chỉ
    Từ điển dùng ngon lành..Những thao tác Chuyển File,Đổi tên thư mục nên làm trên máy tính cho nhanh chứ làm qua FE hay SeleQ thì lâu lắm
    Cám ơn bạn đã share cho anh em 1 phần mềm rất hay
    ngochaiag, cadic255 and nghiablue like this.
  9. fanglightning

fanglightning Thành viên

Được Like:
    3
    Nhưng mà nó load lâu quá, có ai có bộ từ điển Anh - Anh nào load lẹ một chút, không cần phát âm nhưng có pronunciation, xài của MDict cũng tạm nhưng chán cái ko có pronunciation, phải lật qua A -V de xem phát âm...
  10. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Bạn xem lại kỹ hướng dẫn ở trên nhé,vì cài đặt chưa đúng nên mới hiện ra câu báo lỗi như thế
    dammeS60 vbmenu_register("postmenu_544263", true); : file phát âm là file tên 1a0c.prc,file data là 01b0.prcspecial_ghost: đây là bản full mà bạn