Xin giúp Tư vấn về cục sạc đa năng !

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi redcard79, 24 Tháng bảy 2009.

1. redcard79 Thành viên

Số là em mới mua 1 cục sạc đa năng của Trung hoa anh hùng nhưng gà quá nên lên đây nhờ các cao thủ tư vấn tý :)
    1. Cục sạch này có làm mau chay pin hơn sạch bằng điện thoại không ?
    2. Cách sử dụng thế nào là tốt nhất ạ, có thể sạch qua đêm được không ?
    Thanks các bác trước :D
  2. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Trả lời cho bạn luôn là bạn vừa có 1 quyết định không ổn lắm khi mua cục sạc đa năng này vì :
    1 : sạc này dùng để kích Pin hơn là sạc Pin nên chỉ khi cần thiết lắm mới xài ( như sạc hư hoặc bỏ quên sạc ở nhà khi đi du lịch )
    2 : Vì lý do trên nên bạn không nên sạc qua đêm nếu như không muốn đi mua Pin mới về xài vì nó sẽ làm chay pin của bạn đó ha.
    Nói thêm 1 tý là nhỏ em mình hứng chí đi mua cục sạc đa năng về xài, vừa về tới nhà mình kêu nó đem đi trả ngay :D
    redcard79 thích bài này.
  3. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Mỗi 1 loại pin đều có các thông số kỹ thuật RẤT KHÁC NHAU và nhà sản xuất cũng khuyến cáo CHỈ NÊN SỬ DỤNG LOẠI SẠC PIN CHÍNH HÃNG ĐƯỢC CHỈ ĐỊNH RÕ . Nên bạn đừng sử dụng sạc pin không đúng tiêu chuẩn ( dòng định mức mAh , điện áp .... ) , đặc biệt không nên dùng loại sạc bạn đang nói đến ( sạc được hầu hết các loại pin theo như quảng cáo ) , chắc chắn sẽ gây hại cho pin của bạn. Về thời gian và cách sạc pin bạn nên tham khảo sách HDSD ( Manual User Guide ) để có được cách sạc tốt nhất cho pin của bạn .[-(
    redcard79 thích bài này.
  4. redcard79

redcard79 Thành viên

Được Like:
    10
    Cám ơn các bác nhiều, thế thì em cạch:(( Tại máy em nó ăn pin như uống bia nên phải 1 cục sài 1 cục sạc mới đú nổi với nó hic :-& Bác nào có cách nào hay để trị thằng em của em không, nhiều lúc sạc pin đến bực mình :-s
  5. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Tui có 2 viên :
    Chiều đi làm về sạc 1 viên rồi tháo ra nhét túi .
    Ăn cơm tối xong sạc 1viên còn lại
    Hôm sau dùng gần hết cả 2 viên là vừa
    Pin Hồ Cẩm Đào nên phải thế \m/
    redcard79 thích bài này.
  6. k0nku3d0ng

k0nku3d0ng Thành viên

Được Like:
    1
    Bác mua cốc sạc đi. cốc sạc tốt hơn sạc đa năng đấy bác