Umbrella 4.01.01 lấy SHSH cho FW 4.0.1 và 3.2.1 đã có .Mọi người mau lấy SHSH

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bachtung2008, 17 Tháng bảy 2010.

1. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Bạn làm thế nào? có thể Post hình lên anh em xem được không? Có phải khi lưu xong, vào Cydia sẽ thấy dòng chữ "màu xanh chuối" là ok phải không bạn? Sao mình dùng Umbrella 4.01.01 lưu SHSH sau đó reload vẫn không thấy dòng chữ "xanh chuối" ? Kì ta....!
  2. hieverybody

hieverybody Thành viên

Được Like:
    38
    Chỉ cần umbrella báo thành công và kiểm tra trong thư mục C:\Users\<Tên PC>\.shsh (nếu xài Win 7) có file shsh ko. Nếu có là được rồi, còn việc trong Cydia có cái dòng xanh đó ko cũng ko quan trọng vì Cydia chưa update thui.
  3. meismid

meismid Thành viên

Được Like:
    36
    mình mới down về mà lấy shsh. Nhưng chỉ lấy được shsh của OS 4.0.1. Theo như trong chương trình nói thì "no way" để lấy được shsh của OS cũ hơn rồi. Máy mình đang xài là 3Gs 0S 3.1 (7C144). Theo mình hiểu thì thằng Umbrella lấy shsh từ trên server của Apple hoặc Cydia ( trên Cydia của mình cũng chỉ báo là shsh của 4.0.1). Cho mình hỏi là:
    - File shsh nó có lưu trong máy của mình không ? Nếu có, thì có cách nào để lấy shsh trực tiếp từ máy của mình không ? ( máy mình vẫn còn chạy 3.1),
    - Trong tình trạnh như vầy thì mình up lên 3.1.2 hay có được không ? Nếu được thì vẫn làm theo cách thông thường hay phải có cách gì đặc biệt .
    Thật tình là mới chuyển qua nghiên cứu Iphone được 2 tuần hà, nên chẳng biết gì cả, mong anh em chỉ giáo tận tình. Chân thành cám ơn.
  4. vdnhnguyen

vdnhnguyen Thành viên

Được Like:
    23
    3GS không lấy dc shsh cho fw cũ hơn 4.0.1 tại thời điểm này dù fw bạn có là 3.0 hay 3.1 đi nữa
    vì bạn o có 3.1.2 shsh nên không thể up lên 3.1.2 được