Xin giúp Unlock Iphone FW 3.1.3 , Modem firmware 5.12.01

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ntc78, 12 Tháng tư 2010.

1. ntc78 Thành viên

Mong mọi người giúp đỡ, mình có người bạn ở Đức gửi về cho con Iphone 3G có một số thông số ở mục Setting/general/ About như sau:
    +version : 3.1.3
    + Serial number 82831BYTY7H
    +Model: MB489NF
    +Modem Firmware: 5.12.01
    Giờ không biết có thể unlock và Jailbreak được không. Hay có thể hạ firmware để unlock được không
    Cám ơn.
  2. tuanvu1906

tuanvu1906 Thành viên

Được Like:
    3
    hạ firmware thì đc còn unlock thì k :)
  3. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    nghe nói đang develop chương trình Greensn0w để unlock BB này ! ae chờ xem !

Hạ BB thì phải có Bootloader 5.08 trở xuống !
  4. ntc78

ntc78 Thành viên

Được Like:
    0
    Hic thế này thì Iphone của mình bi toy rồi còn gì. Không biết làm gì với Iphone bây giờ: làm đồng hồ báo thức , ipod hic
  5. ntc78

ntc78 Thành viên

Được Like:
    0
    Mọi người cho mình hỏi thêm chút:
    + Nếu mình Restore FW về 3.1.2 bằng Itune thì có thể hạ Modem Firrware xuống không chẳng hạn xuống 5.11.07 hoặc version thấp hơn không. Khi đó có thể Jaibreak và unlock không
    + Nếu để nguyên FW là 3.1.3 , modem firmware 5.12.01 thì có thể Jailbreak được không
  6. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    1./ có hạ xuống FW 3.1.2 thì BB vẫn ko xuống nhưng có thể JB để xài tạm

2./ không thể !
  7. ntc78

ntc78 Thành viên

Được Like:
    0
    Hic cám ơn mọi ngưòi đã giúp đỡ. Đành phải đợi vậy
  8. giantlove

giantlove Thành viên

Được Like:
    3
    1)Để nguyên firmware 3.1.3 3G vẫn có thể jailbreak được bằng redsnow 0.9.3 bình thường mà bạn
    2) Greensnow là fake , các bạn nên chỉ theo update của geohot , devteam là đủ rồi
  9. ntc78

ntc78 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn mọi người, mình muốn hỏi thêm một chút :
    +Máy mình có phải là bản Iphone World không hay là Iphone Lock :Serial number 82831BYTY7H ;Model: MB489NF. Con Iphone của mình có Bootrom mới hãy cũ vậy.
    + unlock phiên bản Iphone World và phiên bản Iphone Lock thì khác gi nhau không
    +máy mình mang từ đức về chắc chưa jailbreak vì không thây có thư mục Cypedia, nếu jailbreak xong mà vẫn chưa unlock thi có sài được wifi ko
    +Iphone của mình giờ cắm vào Itune vẫn ngon lành, trong Itune vẫn hiện lên phím Update và Restore. Nếu như thế thì khi Restore để Đowgrade FW xuống 3.1.2 thì có cần phải đưa Iphone về chể độ DFU (Recovery Mode) không, hay chỉ cần bấm phím Restore + shift để chọn FW mình muốn restore là OK.
    Mình mới có Iphone nên còn khá nhiều bỡ ngỡ mong mọi người giúp đỡ nhé :003:
  10. giantlove

giantlove Thành viên

Được Like:
    3
    1) Dựa vào model của bạn thì mình nghĩ đây là iphone bản world , hàng Luxembourg , tuần thứ 31 năm 2008 , chắc chắn là bootroom cũ , có thể là bootloader 5.8.Bạn có thể tham khảo cách kiểm tra bootroom tại đây
    http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php/183797-C%C3%A1ch-T%C3%ACm-bootrom-version-c%E1%BB%A7a-iphone-3GS
    2) Phiên bản world thì bạn không cần unlock
    3) Sau khi jailbreak xong bạn dùng wifi thoải mái , wifi không liên quan đến unlock
    4) Iphone của bạn cắm vào itune chạy ngon lành , nếu bạn đang dùng sim tại VN thì chắc chắc là bản World rồi, bạn không cần lo về unlock , chỉ cần quan tâm jailbreak thôi
    5) Kể cả bạn đang ở 3.1.3 bạn vẫn có thể jailbreak bình thường bằng redsnow 0.9.3 , ko cần downgrade xuống 3.1.2 .Bạn xem hướng dẫn đầy đủ về cách dùng redsnow để jailbreak trong forum

Tất cả những gì mình nói trên đây đều là dành cho iphone bản quốc tế .Nếu bạn chắc chắn là bản quốc tế ( dùng sim VN đút vào gọi dc ngay ) thì cứ làm theo những gì mình chỉ dẫn .

P/S: Chúc mừng bạn, iphone của bạn giờ khối người mơ mà không dc đấy :D ( Cái này bạn tìm hiểu thêm trong forum nhé , đồng thời nâng thêm kiến thức cho mình )