Xin giúp Update firmware 4.3.3 cho 3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi sexluv, 14 Tháng bảy 2011.

1. sexluv Thành viên

Ai có thể giúp em 1 chút được không ạ.Em muốn up lên 4.1 cho con 3GS 16GB world của bạn em.Em lưu ssh rồi.Bây giờ firmware cũ là 3.1.3.Ai có thể hướng dẫn em update được không ạ.Em đã down firmware 4.1 zin về rồi.

Em nhầm tên topic.Mod sửa lại giùm em nhé.: Update firmware 4.1 cho 3GS
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
  3. sexluv

sexluv Thành viên

Được Like:
    0
    có mỗi jail break 4.1 mà anh.:(
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    sorry ... đọc câu hỏi không kỹ.
    Tại sao lại muôn update lên 4.1 mà không là 4.3.3 ?

Bạn đã lưu SHSH cho firmware version nào ?
    Không có shsh cho fimrware 4.1 thì không thể update 4.1 được

Lúc này có thể lưu được shsh cho 4.3.3 .... vui lòng lưu ngay lập tực

- dùng custom firmware 4.3.3 !!! - cho iphone vào pwned dfu mode rồi restore với custom firmware.
    Không dùng firmware 4.3.3 zin nhé !!!

1. dùng redsn0w để đưa phone vào pwned dfu mode.
    2. sau đó chạy itunes và chọn custom fỉmware 4.3.3 để restore.
  5. viet37

viet37 Thành viên

Được Like:
    24
    Máy bạn tuy là bản world, nhưng phải có SHSH 4.1, 4.3.3 thì mới restore đc nhé! Bạn dùng FWC như anh Dtube hướng dẫn, không dùng FW gốc 4.3.3 vì như vậy BB sẽ nâng lên 05.16.02, không thể Unlock bằng Ultrasn0w 1.2.3 được!
  6. dongxanh0123

dongxanh0123 Thành viên

Được Like:
    358
    cho em hỏi custom fỉmware 4.3.3 cho ip 3gs mình lấy từ đâu vậy bác?
    em xài 3gs thì cần thêm soft nào nữa để có thể (restore) up lên fw 4.3.3 ( máy em bb 05.12.01)
    các bác cho em xin link để download lun ạ
    tks các bác ( xin lỗi các bác vì em mù tịt về các từ chuyên ngành ip lắm)
  7. sexluv

sexluv Thành viên

Được Like:
    0
    Em đã lưu shsh cho 4.1 và 4.3.3.Nhưng em sợ là lên 4.3.3 3GS world không chịu được.Nên chỉ lên 4.1.hì

---------- Post added at 12:03 PM ---------- Previous post was at 11:51 AM ----------

Nếu anh nào có Custom FW 4.3.3 thì cho em xin vì em tìm cả diễn đàn hầu như không có :-<.Nếu dùng sn0wbreeze có thể tạo ra custom firmware từ bản zin không ạ?
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    dongxanh0123 thích bài này.
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Sorry ... đọc bài không kỹ.
    Nếu chắc chắn iphone 3GS đó là world thì có thể dùng firmware 4.3.3 zin để restore rồi sau đó mở safari trên iphone và vào trang jailbreakme.com để jailbreak
  10. sexluv

sexluv Thành viên

Được Like:
    0
    Em làm theo anh xong hết rồi.Cắm vào itunes thì báo là THE SIM CARD INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO BE SUPPORTED...ONLY COMPATIBLE SIM CARD FORM A SUPPORTED CARRIER MAY BE USED TO ACTIVETE IHPONE. PLEASE INSERT THE SIM CARD THAT CAME WITH YOUR IPHONE OR VISIT A SUPPORTED CARRIER'S STORE TO RECEIVE A REPLACEMENT SIM CARD..

---------- Post added at 09:45 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

anh bvkakalot làm ơn giúp em với :(

---------- Post added at 10:00 PM ---------- Previous post was at 09:45 PM ----------

Lúc lên được máy thì cột sóng lại không hề có 1 vạch.Em lại restore về 4.1 zin :((.Ai giúp em với