USB bluetooth trở chứng.

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 30 Tháng mười một 2005.

1. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Thành ra đó là tất cả điều tui gặp. Gởi file từ PC sang P910i được nhưng gởi từ P910i sang PC thì không được. Và kết nối PCSuite vẫn chưa nhận ra bluetooth, nên chưa chạy chương trình gì được (như cài phần mềm, Synchronise...) trong khi đó USB DSS thì vẫn nhận ngon lành là connected.

Tui trình bày như vậy có lẽ các bác hiểu được. Bác nào biết tui thiếu sai đoạn thiết lập nào (nhất là ở chỗ cổng COM thì tui không rành nên tui nghĩ vấn đề ở đấy) thì chỉ giúp với nhe.
    Cảm ơn các bác.
  2. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Tôi đã nói rõ rồi máy tôi chỉ cài BLT tôi không cài PCsuite ( tôi nghĩ PCsuite chỉ để p910 kết nối với PC bằng đế cắm)
    Khi gửi từ ĐT đến PC thì điện thoại tự tìm các thiết bị có BLT Ví dụ khi tôi gửi file nó tìm ra tai nghe, điện thoại các loại nếu Bật BLT và máy tính(tên máy tính của mình). Đánh dấu vào thiết bị cần gửi lúc này máy tính sẽ nhận nó hỏi mã tôi đánh 0000 vào và điện thoại nó cũng hỏi tôi cũng đánh 0000 thế là ok nó cho gửi (chú ý là nó chỉ cho 30 s để đánh mã số nên thao tác chậm là phải làm lại)
    Nhìn các hình trên thấy điện thoại của bạn vẫn chưa tìm được PC. khi bạn gửi nó phải tìm được thiết bị đã sau dó làm như tôi HD chắc là được. vì tôi dùng điện thoại kiêm luôn USB. chú ý là không liên quan gì đến PCsuite
  3. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Trước nhất là cảm ơn bác đã trả lời :)
    Vậy là bác cài phần mềm bằng cách chuyển file từ PC sang P910i bằng bluetooth rồi mới cài từ P910i?
    Vì tôi đọc trong readme của PCSuite nói có thể giao tiếp qua bluetooth...

Tui vậy những file gởi từ P910i tới PC thì nó lưu ở đâu vậy bác?
  4. taolatao

taolatao Thành viên

Được Like:
    22
    Khi cài đĩa BLT tự nó có 1 foder tên bluetooth trong My Documents trong đó có inbox, outbox...... bạn mở ra là thấy thôi.
  5. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Vậy thì tui hiểu rồi!

Cảm ơn bác mấy ngày nay đã quan tâm.

Thế thì theo cách nói của bác:
    - Bluetooth chỉ có thể gởi file từ PC sang P910i và từ P910i qua PC.
    - Không thể chạy các chương trình trong PCSuite, mà chỉ có thể lấy Cable DSS thì mới kết nối làm PCSuite nhận ra máy được?!

Tui đã đổi 1 cái USB bluetooth y hệt vậy (vì nghi cái cũ bị lỗi) nhưng tình hình vẫn vậy.
    Có khi nào do bluetooth của P910i là 1.1, còn cái bluetooth dongle này là "1.2 compliant" không ta?
  6. hoangnet2004

hoangnet2004 Thành viên

Được Like:
    2
    BLT nào cũng vậy thôi mà.
    thứ nhất: bạn vào controlpanel chọn bất kỳ 1 cổng COM là Enable và rev... gì đó là Yes
    thứ hai: bạn khởi động Chương trình của BLT lên. Sau đó click biểu tượng của PC suite ở thanh taskbar rồi chọn cổng COM như đã chọn trong Controlpanel
    Trở lại chương trình của BLT chọn kết nối nhanh, lúc đó nó sẽ thấy P910, bạn chờ vài giây thì biểu tượng của PC suite kết nối và biểu tượng BLT sẽ đổi sang màu xanh lá cây lúc đó ta có thể truy cập thôi, Bạn phải lưu ý là biểu tượng BLT ở taskbar phải đổi sang màu khác,
    Còn vấn đề chuyển file qua lại giữa P910 và PC , thì bạn mở BLT của P910 sau đó mở BLT của PC , lúc này P910 bắt bạn xác nhập Pass, lúc đó trên PC cũng hiện lên 1 của sổ và bạn phải nhập đúng pass như ở P910 là xong,
    Khi nào rãnh tui sẽ hướng dẫn chi tiết thêm cho bạn rõ. thân chào
  7. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Vẫn chưa được bạn ạ.

Tôi đã chọn cổng COM trong ControlPanel\PhoneMonitorOptions là cổng 5. Đã Enable và Reserve.
    Chương trình của Bluetooth đã ra và nhận kết nối với P910i.
    Biểu tượng Bluetooth ở Taskbar đã đổi sang màu xanh lá cây.

Thế nhưng chỉ còn kết nối của PCSuite ở LinkProperties thì chưa nhận. Tôi gởi hình ở dưới.

Và gởi file từ P910i qua PC cũng chưa được...

Các file đính kèm:

8. imdt

imdt Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu tôi đoán không nhầm thì bạn đang dùng loại USB Bluetooth của hãng Bilionton, loại có Anten đúng không :)

Nếu bạn mua nhầm loại này thì chịu, loại này không có cách chi mà xài được cả, có thể cài đuợc nhưng không xài được ( search thấy nhưng chả làm gì được cả ).

Nếu bạn muốn xài tốt, gợi ý với bạn là dùng loại Bluetooth USB của hãng BAFO ( một hãng chuyên về thiết bị USB rất nỗi tiếng ). bảo đảm xài tốt 100% :)

Goodluck.
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Không phải bác ạ.

Bác xem ở đây:
    http://www.gsm.com.vn/forum/showpost.php?p=243299&postcount=9

Và nếu vui lòng, bác có thể đọc lại cái bài trong chủ đề này, biết đâu bác có thể giúp tôi điều gì cũng nên.
    Thanks bác nhe.
  10. hoangnet2004

hoangnet2004 Thành viên

Được Like:
    2
    Chào
    Cái cổng COM mà mình chọn trong control pannel mục đích là để phần mềm PCsuite nhận được phần mềm của BLT, Bạn vào My services của Main BLT chọn properties sẽ hiện ra hộp thoại bạn chọn Tap Serial port A và xem nó nằm ở COM mấy sau đó vào PCsuite ở taskbar chọn COM đó, lúc đó ở thanh taskbar sẽ báo là remost divice, okie rồi, (bạn phải nhớ là trên phần mềm PC suite là phải check 2 cổng COM) ví dụ là COM 6 và COM 8.