USB bluetooth trở chứng.

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 30 Tháng mười một 2005.

1. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Và cửa sổ Shared Folder (khi click vào mục BluetoothFileTransferService) chỉ để chép từ PC sang P910i thôi phải không? Chứ khi chuyển file từ P910i sang PC thì phải tắt cửa sổ này đi?
  2. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cái đó (Send to Bluetooth - khi click chuột phải lên 1 file nào đó, chọn Send to xuất hiện vì tui đã nói là mới mượn được 1 cái bluetooth của Widcom (màu trắng, bự hơn cái này). Phần điều khiển của nó khác...
  3. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Tui có đánh dấu chọn chứ sao không!
    Nhưng khi chọn rồi send thì nó Initalising Bluetooth rồi báo Failed...
  4. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc bài trong chủ đề này!

Lúc nãy tui đã đến tổng hành dinh của bác Minhtrimobile, và được test rất ư là kỹ càng.
    Kết quả: không phải do P910i của tui, mà là do cái bluetooth dongle chắc là hàng "xịn" quá nên mới vậy.
    Vậy là nguyên 1 đợt nó đều bị như vậy rồi (vì tui đã đổi cái cũ và lấy 1 cái mới y hệt như vậy thì tình trạng cũng giống thế).

Vậy để bữa nào tui vác về 1 cái bluetooth dongle khác tương đối 1 tí (nghe nói hiệu BAFO xài ngon hơn (và tất nhiên money cũng "ngon" hơn hichic).

Chân thành cảm ơn sự quan tâm của các bác, đặc biệt là các bác sau: (xếp theo thứ tự ABC :)
    hoangnet2004
    minhtrimobile
    pp910i
    taolatao

:hug:
  5. tom2610

tom2610 Thành viên

Được Like:
    5
    minh dùng bluetooth để gởi file vào may' (gởi nhiều) thì nó sẽ cho vào beamed nhưng mà khi save từng cái vào thẻ nhớ thì rât lâu,save từng file một!
    Ai có cách nào ko?
    chẳng hạn dùng fileman thì nó ở chỗ nào trong đó?
  6. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Ý bạn không rõ!

Ý bạn nói là dùng fileman thì nó sẽ send ở chỗ nào trong PC:
    Nếu là vậy, thì nó ở trong [ổ cài Win]\DocumentsAndSettings\Bluetooth\Inbox

Còn khi gởi từ PC vào, thì nó sẽ vào mục Beamed trong Inbox của phần Message. Đối với PXXX thì nó chỉ cho mở ra (và vì thế nên chỉ có thể lưu) từng file thôi. Đó là phần điều khiển message có sẵn trong máy.
  7. evilbaby

evilbaby Thành viên

Được Like:
    55
    Thưa các bác nhà em có cái p900 ! em mua đồ cũ nên em không có cái cable nào của thằng này ! em đành xài cái Bluetooth ! lúc đầu em cũng như các bác cái Pc suite mới nhất của Sony E... , vẫn không cho kết nối ! nó chỉ cho phép gởi đơn phương ! từ máy tính đến cái Beam massen... ! Vào một ngày đẹp trời ! em thấy có cái biểu tượng ( trước đó thử rồi sao không được gì ) em mới nhấp vào ! biểu tượng có tên nhưu sau :
    Bluetooth serial Port Sevice
    việc kết nối bắt đầu ( tất nhiên phải khai báo keypass trước đã)
    và em thấy nó nói kết nối cái gì cổng Com 6 ... ! à em vào, Phone Connect Link ! em nhấp vào biểu tượng com 6 (vì đâu có bluetooth đâu). Á Pcsuicte Wizard nó hiện lên ! rồi kết nối được rồi ! mùng quá ! nhưng nó không cho chuyển đổi file :( ! nó chỉ cho instal ! thôi kệ cứ install vài chương trình cái đã ! vào GSm coi có chương trình nào hay không ? À phát hiện ra Remote p900 ! cái này hay à ! cho va`o lie`n ! Ok dieu khien p900 tu` xa dây ! ngồi máy tính ca`i đặt , bắt nhạc cái máy p900 ! đã thiệt ! ! vào tiếp tục mò ở GSM tiếp ! à cái này nè Filemanager cho p800 có thể quản lý file từ máy tính hay quá ! lấy về cài liền ! hiễu quả không ngờ ! quản lý các file system giống như là lấy thẻ ra ! quá tuyệt ! từ đây ta có thể chép game, Crack game thoải mái ( vì máy em bàn phím ảo bị hư , em toàn xài Remote p900 để đăng ký không à )!
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Thế thì ra bạn đã làm được...

Bạn dùng loại bluetooth nào? Có giống loại tui đã xài không? (tui có gởi hình trong chủ đề này, bạn vui lòng đọc lại từ trang 1 xem sao nhe). Vì tui cũng muốn install từ máy PC, nhưng vẫn chưa cho PCSuite nhận ra được. Bạn có làm thêm thao tác gì không thì chỉ giùm tui với nhe.
    Thanks
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bên tui là COM4. Tui cũng chọn trong PhoneConnectLink là COM4 rồi nhưng PCSuite chưa nhận ra. Bạn có chỉnh cái gì trong ControlPanel trên PC không? Mục PhoneOptions đó?!
  10. evilbaby

evilbaby Thành viên

Được Like:
    55
    Không có chỉnh gì hết bạn ơi ! mình chỉ để vậy là nó nhận ra à ! BlueTooth của mình hình giống của bạn nhưng hiệu là Bluesoleil ! Có lúc mình cũng bị như bạn , PC suite không nhận ra :( ! không hiểu tại sao , nhưng thằng remote P900 lại nhận ra ! mình đã cài lại máy ! và cài PC suite lại thì mọi chuyện Ok !