Vấn đề khi convert video cho 903sh

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi kh0ngsaurang, 21 Tháng mười hai 2008.

1. kh0ngsaurang

kh0ngsaurang Thành viên

Được Like:
    3
    huhu vẫn kô đc, bà con giúp mình với :((

@fan_ryu : Đã làm hệt như anh này vẫn kô đc :

@ Duy009 : tớ cũng làm như fan_ruy mà cũng kô đc luôn :

Mình đã thử fomat thẻ nhớ vẫn kô đc, trong khi down mấy clip for sharp 903sh của các mem trên này ( ở bên topic top video for 903sh ý ạ ) thì vẫn chạy ngon lành luôn !
    Cuối cùng là kô hiểu vì sao, mong mọi người giúp đỡ#-o
  2. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Thế bạn thử tìm bản cũ của 3GP High Definition 1.7 SHARPZONE với tùy chọn "Quarter Video Graphics Array", tiếp đến là "Xvid 15fps Acc 44.1kHz 128kbps" hoặc cao hơn. Chỉ cần drap and drop file vào khung là chương trình tự convert.

Bác cần phải cài đặt QuickTime hoặc iTunes+QuickTime trước khi chạy chương trình 3GP High Definition 1.7. Convert file .wmv cần phải cài thêm K-Lite Codec Pack full.
    AFANG0913456 thích bài này.
  3. kh0ngsaurang

kh0ngsaurang Thành viên

Được Like:
    3
    để e thử xem sao đã ạ. hic
  4. kh0ngsaurang

kh0ngsaurang Thành viên

Được Like:
    3
    @Minhhoang : Đa tạ bác, em đã làm đc, nhưng sao 2 cái kia em lại kô xài đc hả thế các bác, với cả thế này thì em chỉ covert đc sang đuôi 3GP à, thế còn đuôi MP4 của em thì sao, huhu
    minhhoang thích bài này.
  5. bachcongtuvnn

bachcongtuvnn Thành viên

Được Like:
    15
    ùm dùng TOTAL VIDEO CONVERT ok á ^^ . Mình cũng dùng để convert cho em P900i :)) ;;)
  6. tram_love

tram_love Thành viên

Được Like:
    2
    sao em làm cũng ko dc các bác T_T ... em dùng Total convert video đó, làm ra 1 file *.3g2 (video: 320x240, 15fps, audio 8khz mono 12,2kbps) giống ih chang cái file em tu quay bằng máy em (chỉ khác cái là file trên máy nó ko hiển thị chỗ 15fps)! khi chép vào thẻ nhớ, máy nhận thấy là video file nhung khi play thì nó báo "this file can not be play" T_T vậy là sao ha các bác, giúp dùm em với ạh

em dùng con tô 904 ạ:hug:
  7. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    bạn dùng thử phần mềm Super ở trên của anh levin thử nha, mình đang xài 904SH và 703SHf(tương tự như 903SH vậy) làm video ra rất nét, bạn có thể tham khảo 1 số video của mình bên topic Video for 903SH
  8. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Nếu dùng Total convert cho 903sh thì nên cài bản iTunes 7.4 trở về trước. Cài bản 7.5 trở đi sẽ bị lỗi Can't play. (lỗi âm thanh trong file video).
  9. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    thế thì bác cho cái video đã convert mà ko coi đc trên máy ấy qua 1 lần chương trình 3gp 1 lượt nữa ( hình như của bác minh hoàng ) là ok. nếu ko pm yahoo : dicho.muami em gửi và chỉ luôn cho :D
  10. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    lưu ý là những file dạng .rmvb thì total video cũng ko thể convert đc , cứ ấn vào nút convert là đơ ( rất nhiều chương trình bị ) và cách khắc phục là xài chương trình này convert rất ngon Allok 3GP PSP MP4 iPod Video Converter: kèm theo key là
    Name : P.E Onimusha
    Key : 93611ADA