Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. Sig. Il Nero

Sig. Il Nero Thành viên

Được Like:
    0
    Vô lý, mình ở SG cũng dùng mobi + 923SH nè, mạng dùng chế độ automatic thì vẫn nghe gọi, nhắn tin và nhận tin bình thường, chắc máy bạn bị sao rồi. Còn dùng chế độ manual (menu -> setting -> network setting -> select network -> chọn 2G Mobifone) thì có ưu điểm là khi máy đi qua vùng sóng yếu bị OUT, khi tới vùng sóng bình thường không cần kích sóng, cứ tắt máy và mở lại thì sóng gió cứ gọi là ào ào (vùng sóng yếu vẫn phải kích sóng = noki nhé). Nhớ là chọn mạng phải là 2G nhé các bạn. Mình dùng cách này cũng gần 1 năm rồi. Chúc các bạn thành công
  2. anhvu2875

anhvu2875 Thành viên

Được Like:
    165
    tương tự con 933sh của mình ^__^
  3. le nghia

le nghia Thành viên

Được Like:
    2
    Em xài 922SH tháng 4/2008, e thấy mobi lại ổn định hơn vina.Chỉ có 1 điều là về Vĩnh Long là không thể nào tìm được chỗ mồi sóng cho mobi được.
  4. 923SH

923SH Thành viên

Được Like:
    8
    Giống y chang con 923SH nhà mình.
  5. truongvanvy

truongvanvy Thành viên

Được Like:
    0
    ở Đà nẵng xài 932 chỉ có mạng vina và viêtnam mobi thôi bạn ơi,mobiphon dễ bị out sóng lắm mình đã xài hơn 1 năm rồi, chán lắm.
  6. riiki07

riiki07 Thành viên

Được Like:
    24
    e xài softbank 705sh nè..sóng gió cứ vèo vèo..e đang xài viettel :D
  7. kiencuong2

kiencuong2 Thành viên

Được Like:
    26
    hic. em đi học toàn đi qua những điểm các bác bảo là out như đầu trần duy hưng, trương định, láng kia.
  8. Squall_20042001

Squall_20042001 Thành viên

Được Like:
    4
    Em ở thành phố, hix mới đổi con 933SH, em xài sim viettel ngày đầu bị out sóng em kích được, xài đến ngày 2 không sao, cuối ngày thứ 2 thì bị out 2 lần trong khoảng cách 4 tiếng, Có người khuyên em dùng mobile. Em không biết sim mobile liệu xài ở thành phố có tốt hơn viettel không. Trước đây em dùng con softbank 920SH dùng cũng sim viettel thấy sóng ok lắm không biết rớt là gì cả giờ sao con này tệ quá... :((
  9. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Trc đó chắc b dùng 920sh chưa update nên ko mất sóng còn từ 920sh trở về sau đều là dòng update nên sóng có thể out tuỳ khu vực, chn out nhiều hay ít chủ yếu do bạn đang dùng mạng j và đi lại qua chỗ nào thôi. Nêu b ở HN thì nên dùng Mobi sẽ tốt hơn
  10. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    Con 933sh của mình hôm nay cũng giở chứng.Mình dùng sim Viettel. Hàng ngày hai lần đều đặn kick sóng, sáng đến công ty và tối về nhà. Multi khônhg vấn đề gì. Hôm nay có việc sang bên Đông Anh, cũng mất sóng cũng kick như bình thường nhưng tự nhiên lại mất multi.Thế mới đểu.