Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. anhvu2875

anhvu2875 Thành viên

Được Like:
    165
    dùng Vina đi, từ khi chuyển sang Vina rùi thì mình chả phải kick sóng lần nào nữa hết !
  2. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    Hai đợt nghỉ tới sẽ làm 2 tua: Hà Nội-Hải Dương-Quảng Ninh và Hà Nội-Thanh Hoá-Hà Tĩnh.

Về các tỉnh thì gần như chắc chắn là phải mồi lại sóng rồi (kể cả mobi và vịt teo) nhưng mà không biết có bị mất multi không.

các bác nào có kinh nghiệm về các tỉnh trên thì chia sẻ nhé. Máy em là 933sh ạ.
  3. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Mất hay ko thì còn tuỳ chứ sao mà bít trc đc, nói chung nếu dùng sim unlock version hợp lý thì out sóng ko mất multi ngay đc
  4. niemtincuocsong

niemtincuocsong Thành viên

Được Like:
    0
    Hà nội-HD-QN thì em mới đi cuối tháng 3,lúc đó test trên máy 930sh với sim mobi thì khi đi qua pháp vân khoảng 2km thì out,đi gần tới bãi cháy lại out tiếp,sau đó lúc về thì out thêm 1 lần nữa mà không nhớ,với out trên cầu phù đổng nữa,tuyến kia thì chưa.
    khuyên các bác dùng hàng update nên dung mobi thì tốt hơn,thỉnh thoảng vẫn out.
    Nếu out mà sim của các bro là loại Mrsim 2.1 khi bật lên không hiện chứ welcom mrsim thì out rất khó mất multi,song cũng phải cận thận khi kích,nên buộc sợi dây vào sim để dễ lấy ra, cẩn thận khi lắp kẻo hiện insert usim thì toi, vết cắt trên sim cũng nên cắt sâu,nếu không khi lấy ra rất dễ chạm vào ic nhớ của sim dẫn tớí lỏng ic gây ra hiện tượng insert hoặc chết sim unl.
  5. dotatkien

dotatkien Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho e hỏi phát sao e dùng SH04A về quê ở Hải Phòng (ngoại thành ) thì sóng rất tốt, ko bị out bao giờ mà ở Hà Nội hay out thế các bác nhể, có phải HN nhiều nhà to quá ko? :D và SH04A thì dùng mạng đt nào thì ít bị mất sóng ở HN nhất ạ?
  6. dotatkien

dotatkien Thành viên

Được Like:
    0
    ô chết, e post nhầm topic roài! sr các bác.:| admin xóa giúp ạ
  7. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    Sim của mình là Mr Sim 2.1 nhưng là loại bật lên nó hiện chữ "wellcome mr sim world". Loại này chắc là hay mất multi với cả mình hay nghịch ngợm hay thay sim nên kick multi liên tục bác ạ.

Còn vụ hôm trước thì xin report lại như sau. Máy dùng sim mobile đi khắp HN ko out sóng. Hôm trước đi đến cầu dẫn lên cầu Thanh Trì thì chưa thấy out. Đi đến trạm soát vé vào Hưng Yên móc máy ra kiểm tra thì thấy out rồi. Mà là đòi "insert usim" chứ không phải "no service".

Về đến Cẩm Giàng quê hương tôi bắt đầu công tác mồi. Dùng con 703shf dò sóng 3G thì thấy sóng 3G của Mobile và Viettel nhưng sóng rất yếu. Mồi sóng cho sim mobile 5 lần vẫn không được (cả 3G và 2G). Bực mình chuyển sang mồi 2G cho Viettel một phát ăn ngay.

Lên TP Hải Dương thì sóng 3G mobile khoẻ hơn nhưng mồi 3 lần vẫn không được. Viettel thì vẫn 1 phát ăn ngay.

Vì thời gian có hạn nên chưa ra Quảng Ninh để check được.

Túm lại là nếu dùng Mobile ở HN thì rất ổn, cả tuần chẳng phải mồi. Nhưng về HD thì mồi ko lên phải chuyển sang Viettel.
  8. niemtincuocsong

Được Like:
    0
    mình đi qua hải dương thì chỉ phải mồi 1 lần,mà mồi dễ mà,mình cũng dùng 2.1. Tóm lại theo mình nếu sim hiện lên chữ như bạn nói thì đấy là sim đời đầu,chưa được cải tiến như các sim vế sau,dễ out sóng và mất multi,em nó hiện lên chữ insert usim thì đi kích multi là vừa,không nên dùng loại đó. Mà bây giờ chẳng có em máy nhật nào,bạn dùng 933sh hả
  9. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    ơ,tưởng insert usim là đi multi rồi cơ mà nhỉ
  10. niemtincuocsong

Được Like:
    0
    thì có ai bảo insert usim là không đi multi đâu,nếu cắm nhiều lần mà như vậy thì tốt nhất là đưa em nó vào unl trong,không thì dễ chết em nó lắm,mọi người cũng xem lại chỗ sim đang sử dụng,vết cắt của sim có nông và ngắn quá không?nếu mà ngắn thì khi tháo sim có thể chạm vào chip của sim,dẫn tới lỏng sim,-->insert usim nhé.