Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33

Yes, mình dùng 933sh.
    Có lẽ là dùng MR sim đời đầu nên kick khó hơn.
    chắc lại phải đi giải phẫu cấy cho em nó sim mới hơn.
  2. niemtincuocsong

niemtincuocsong Thành viên

Được Like:
    0
    sim đời đầu là sim gì?Nên dùng Mrsim 2.1,loại out sóng không mất multi,khi bật lên không hiện chữ welcome nhé bạn,khi mua có thể test tại chỗ ngay được,mình đã dùng 2 em 933sh rồi,cũng thấy được,chán mỗi cái pin,lúc nào cũng kèkè sạc....
  3. buivanbe

buivanbe Thành viên

Được Like:
    33
    kè kè sạc cũng giống như iphone.
    Bạn dùng qua 2 em 933sh rồi thì chắc có nhiều kinh nghiệm. khi đi tỉnh thì có lôi em nó đi cùng không, dừng ở đâu thì mồi sóng ở đó à.
    Mình đang tính nếu đi đâu xa thì có khi tắt máy và để em nó ở nhà và thay sim sang máy chiến khác.
  4. niemtincuocsong

Được Like:
    0
    cái này thì mình không có nhiều kinh nghiệm lắm đâu,2 em 933sh 1 em dùng 5 ngày,1 em dùng 3 ngày là chán,lúc đi Hải dương,QN thì lại đang dùng 930sh,nói tóm lại thì không chỉ có 933 mà tất cả các em máy nhật đã update thì việc mất sóng là đương nhiên,nếu dùng mạng hợp lý thì vẫn out,có điều sẽ đỡ hơn thôi,

@ bạn nói Ip thì lúc nào cũng phải kè kè sạc là sai lầm to đấy, em 2G 8G của mình dùng bình thuờng phải 2 ngày cơ,không nửa ngày như em 933 đâu,
  5. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    933sh đúng là kém về pin thật,nhưng cũng phải gần 1 ngày nếu chơi multi và nghe gọi vừa đủ,bác nói nửa ngày thấy khổ thân e nó quá...nếu nửa ngày thì trừ khi chụp,quay,xem video,dùng cảm ứng liên tục...thì chắc thọ đc vài tiếng...^^
  6. niemtincuocsong

Được Like:
    0
    gần ngày với nửa ngày thì còn tùy người dùng,anh không chơi multi, chỉ nghe gọi với nhắn tin, khoảng 10 cuộc nghe gọi với 20 cái sms đã thấy em nó báo còn ~20% thôi, cứ mỗi tiếng đi qua là em nó mất vài % rồi mà
  7. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    đêm nay đi Thiên Cầm - Hà Tĩnh rồi, ko biết có ACE nào biết sóng gió con 933 ở đấy thế nào ko nhỉ, uot thì mồi kiểu j cho sóng Mobi nhẩy, tls
  8. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    chú cứ để máy ở nhà,vác con cỏ 1200 của nó kìa đi cho lành,ko mất multi về lại khóc...
  9. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    e cầm cả 2 con đi mà, chụp ảnh thì dùng máy ảnh rồi nhưng vẫn thích cầm đi nghich, multi thì ko mất đâu anh, cuối tuần trước đi THANH HÓA bị uot sóng 2 ngày cầm chơi multi vô tư mỗi tội kocó sóng j cả, về nhà mồi phát lên ngay, dịp này ông anh có đi đâu ko
  10. ttattl

ttattl Thành viên

Được Like:
    2
    chài chắc kiếm chỗ đưa cái sim vào trong lun wa ! à mà các bác cho hỏi em cho mrsim 2.1 vào trong rồi liệu sau này muốn bỏ thay cái sim ghép khác được ko ! mà bác nào chuyên làm cái này nhỉ hihi cho em cái sdt hay địa chỉ