Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    ô tưởng chú dùng chứ sao lại cho đi xa rồi à...vina thì làm sao mà ngon = mobi đc
  2. Dozo

Dozo Thành viên

Được Like:
    17
    trước dùng vina với 933sh,đi từ nhà đến cổng công ty không out sóng, qua cổng vào trong công ty không biết out khi nào? không biết bây giò có khá hơn không?hn thì mobi ổn nhất rồi vnm/
  3. thanhvan145

thanhvan145 Thành viên

Được Like:
    5
    hnay em đi loanh quanh trong nhà, thỉnh thoảng móc đt thoại ra, thấy out mấy phát, em xài mobi, có bác nào ở hn bị như em ko :((
  4. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    ô thế ko có bác nào ở HN dùng mạng vina cho 933 giúp đỡ e ah
    sóng mobi thì gần như tuyệt đối trên 933 rồi, đi ra các tỉnh thậm chí là ko cần mồi luôn ấy chứ
  5. stevedat

stevedat Thành viên

Được Like:
    0
    Có ai dùng con 921p không nhĩ, con này dùng mobi ở tp. HCM sao hay bị out sóng hoài vậy. di chuyển thế là tiêu, mồi riết mà phát mệt. Không biết có cách nào khắc phục không nhĩ, chứ tình trạng như vậy là thực sự không ổn tí nào. huhu
  6. thanhvan145

thanhvan145 Thành viên

Được Like:
    5
    h em phát hiện ra, tầng 1 nhà em sóng yếu, để jmp trong quần là mất sóng liền, ăng ten nó ở trên mà, cho vào quần nó che hết, cầm tay vào ăng ten cũng bị, để ra ngoài thì ko sao. lên tầng 3 thì che chắn đủ kiểu vẫn căng 3 vạch, em sợ giống ai phôn 4 quá, có bác nào bị như em ko, chỉ em khắc phục với ^^(tại trước nó có sao đâu, gần đây lại bị)
  7. sh904

sh904 Thành viên

Được Like:
    0
    He he, em cầm con docomo vào thang máy nhà Pacific, nó out sóng cứ tưởng là phải kích. ai dè ra ngoài là sóng sánh lại đầy đủ.
    Một lần nữa em sang mãi bên Đông Anh, cách HN gần chục cây mà ko vấn đề j. Tiếc là ko xài đc 3G:|
  8. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    sợ nhất mấy khoản out sóng, thậm chí có sóng rồi lên lại.... tốn pin kinh khủng
  9. ebooker

ebooker Staff Member

Được Like:
    398
    Sóng gió vina ở HN chán kinh, ngồi một chỗ có khi tự nhiên out. Đợi cái mạch unlock của HERO nó thu nhỏ lại một chút thì ngon.
  10. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    đã bảo rồi viettel với vina mồi chai tay luôn.cứ mobi với VN mobi mà chơi thôi.