Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. acno

acno Thành viên

Được Like:
    13
    922sh update dùng vina mình đi hết quận 10. 11. 3, q7, nhà bè, bình thạnh, q5, q4, thủ đức ko thấy out sóng, mấy quận còn lại thì kể từ khi ẵm em nó chưa đi vào
  2. tigerboy02

tigerboy02 Thành viên

Được Like:
    4
    Thêm một nguời chịu ra làm chứng truớc tòa nữa kìa <:-P
  3. Chip_pro

Chip_pro Thành viên

Được Like:
    37
    Có bác nào ở HN test vụ này chưa thế?....
  4. dinhnhan

dinhnhan Thành viên

Được Like:
    1
    ở Huế thì TP sài bt. đoạn đường từ ĐN ra Huế OK. về vùng ven thì chưa rõ. vì đi ko nhiều. bác nào đi Huế thì thỏa mái
  5. Chip_pro

Chip_pro Thành viên

Được Like:
    37
    Tình hình là rất tình hình! Đã làm theo lời bác chủ thớt và cũng là người bán sin unlock cho em nhưng từ lúc về nhà out sóng thì kích không lên nữa, on 3G, chuyển sim qua máy có 3G kich lên sóng roài bỏ lại vào JPM bật lên, sóng lên đc 3-5s roài out ngay khi chưa kịp chuyển sang GSM... Sau đóa đi mua sim vietnammobile về bỏ vào cũng tương tự... mở máy lên là có sóng đc từ 3-5s lại out!!! ( Sh06A + Ismart sim đen chip tròn + mobi (or vietnammobile)...)
  6. tigerboy02

tigerboy02 Thành viên

Được Like:
    4
    @ Chip_pro :
    Đây là truờng hợp tam gọi là sóng ảo của DOCOMO
    Bệnh này ai dùng mobi hay bị.Bạn đang ở khu vực mobi sóng yếu.Đừng cố gắng vô ích hãy duy chuyển xa xa khỏang 5 - 10 km hãy tiến hành kích sóng lại.Ở hcm khu vực bình thạnh hàng xanh bị lỗi này và không thể dùng mobi cho dcm.
    Vina thỉnh thỏang cũng bị out bị và sóng ảo như thế và rất khó mồi lên lại.
    Mục đích : xóa Những thông tin về sim nghe gọi trong máy docomo tạm gọi là xóa profile.Sau đó kẹp sim unlock vào cho out rồi hãy kích sóng lên lại (Đừng làm khác quá trình này ;)) đã thử nghiệm và xác xuất thành công 70-80 %)

Cách Fix :
    Tốt nhất di chuyển ra xa 5-10 km rồi hãy tiến hành
    - Dùng sim docomo bỏ vào máy hiện chữ out (các bác nhà buôn lúc nào cũng có sẵn)
    - Reset máy .Cẩn thận nếu kh muốn mất theme thì bỏ qua bước này
    - Tháo bin ra khỏang 15-30 phút
    - Sim nghe gọi + Ip smart hay 3g hay mr-sim set DOCOMO
    - Sim nghe gọi và nokia cho có sóng
    - Sim nghe gọi + Ip smart hay 3g hay mr-sim set DOCOMO >>> có sóng lại bình thuờng
    Chip_pro thích bài này.
  7. Chip_pro

Chip_pro Thành viên

Được Like:
    37
    Em sẽ thử như bác nói! bác ở HN thì em mời bác cafe học hỏi kinh nghiệm roài!!!
  8. Sea_House

Sea_House Thành viên

Được Like:
    3
    Sao con D905i của em lúc thích thì tự dò sóng lúc thích thì phải tháo ra kích sóng lại vậy ta...mà có chỗ hôm nay out nhưng mai quay lại ko thấy out nữa, em đi hết Quận 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 12, BT, TB, GV, Thủ Đức chưa thấy out, cuối tháng đi Daklak vào KrongNang coi out ko đây?........ em nó chỉ out ở những khu vực kín bê tông (em tầm hiểu biết nông cạn của em thì bê tông cản sóng di dộng nên thường mấy tòa nhà cao tầng hay mắc thiết bị kích sóng đó - chỗ em đang làm cũng có thiết bị này) thì mới mất sóng thôi
    colleges04 thích bài này.
  9. tigerboy

tigerboy Thành viên

Được Like:
    113
    @ Sea_House
    Bạn không nói dùng cho mạng gì thì mình không thể giúp được :)
    em yêu khoa học thích bài này.
  10. Sea_House

Sea_House Thành viên

Được Like:
    3
    Viettel bác ơi, sáng hôm qua tự nhiên đang ngồi làm việc nó mất sóng (mọi hôm ngồi chỗ này sóng 3 vạch), sếp gọi ko đc ổng đi kiếm chửi te tua, chắc giã từ JMP chuyển song SE cho lành quá, hôm nay lại ko có hiện tượng đó nữa (cùng 1 vị trí), ah em còn thấy 1 chuyện rất vui, sóng đang căng 3 vạch, có người gọi tới nó tụt còn 1 vạch rồi out luôn phải tháo sim ra kick lại, như lày là như lào hả bác

---------- Post added at 12:38 PM ---------- Previous post was at 12:13 PM ----------

Em thấy JMP chỉ phù hợp với thị phần là các mem tập trung ở những tp lớn, ít di chuyển hoặc vùng mạng ổn định chứ như dân hay đi công tác như em, nay đây mai đó đúng là ko đu đc với em nó