Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. minata

minata Thành viên

Được Like:
    0
    Em ở TP Thái Nguyên, cũng dùng sh-07a. Mồi sóng mobi theo cách của bác lên được biểu tượng 3G nhưng khi set lại GSM thì ra chữ tàu luôn mãi chẳng thấy có sóng, đã thay mấy sim mobi nhưng ko đc. Sóng mobi ở chỗ em thì căng đét (Dùng mấy máy Nokia thấy vậy). Xin các bác cho ý kiến. Thanks
  2. nobita85uct

nobita85uct Thành viên

Được Like:
    53
    giờ đã thấm câu này, tối qua out. đến giờ mồi mãi vẫn chưa được. hic hic.
  3. thanhdatnguyen108

thanhdatnguyen108 Thành viên

Được Like:
    111
    mobifone bác ạ. em dùng softbank nhưng chắc cũng rứa thôi. em ở Tamhiep nhá.
  4. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Sóng mobi tại một số tỉnh phía bắc không mồi lên GSM được đâu bác ạ.ở thái nguyên nên dùng viettel hoặc vina thôi.
    Do bác mồi chưa đúng cách thôi.Nếu tại Hà Nội thì bác làm như sau chắc chắn sẽ lên sóng.Còn tại tỉnh thì một số tỉnh chỉ lên được 3G.
    +Khi máy bị out sóng,chuyển máy về chế độ 3G để 15s,nếu lên sóng chuyển lại về GSM là xong,nếu không lên thì tắt máy đi.
    +Tháo sim mobi ra khỏi máy nhật (đối với softbank thì đút pin vào luôn và không được bật nguồn lên)
    +Đưa sim mobi sang máy gì cũng được,kể cả nokia đen trắng,lên sóng là được,nếu không lên sóng thì vào tìm sóng chọn mạng thủ công.
    +Đút sim mobi vào máy nhật,bật lên,chuyển về GSM,10s sau máy sẽ có sóng.
  5. sh903i

sh903i Thành viên

Được Like:
    18
    VNM và Mobi cũng ổn cho mấy em JMP updated không thấy bác nào thử trên sim Beeline nhỉ anh em nào bị khoá mutil thì thử sim beeline xem thế nào đã rồi hãy đi unlock mutil nhé
  6. phandanganh

phandanganh Thành viên

Được Like:
    0
    b

sim beeline không đươc đâu các bác,ở khu vực khác thì minh không bit,mình ở cầu diên sóng gió vô tư nhưng wa mỹ đình là đặng văn tèo.mình dùng sh01a sim mobi là ok nhất.trước mua cái mrsim chíp tròn đen của khanhbb ,dùng khoảng 1thang toi luôn.mới lấy một cái trên 76 Nguyễn Lương Bằng cầm thấy chắc chắn hơn,lâu lâu mới bị out,cho vào em bb88100 của mình tìm sóng thủ công xong vào operamini đọc bài báo rùi chuyển sang jpm lại ok như thường heheX_XX_Xb-(;))
  7. hungpvgas

hungpvgas Thành viên

Được Like:
    1
    Em 936sh của mình cứ để nguyên chế độ 3G/GSM, dùng cho mobiphone sóng 3G căng đét dùng từ thứ 6 đế hnay chưa out sóng kể cả vào thang máy ở nhà hay cuối tuần về quê Bắc Ninh đi qua cầu chương dương. không biết sóng đã ổn định thật chưa.
  8. nghiemductai

nghiemductai Thành viên

Được Like:
    0
    máy đời cao, sóng vẫn còn là vấn đề !!! cụ thể như trường hợp khiếu nại kỳ rồi của người mua máy đối với cửa hàng depmely.
  9. danganh253

danganh253 Thành viên

Được Like:
    0
    sao vậy bác..............
  10. bravery1989

bravery1989 Thành viên

Được Like:
    5
    các pro cho e hỏi ạ: máy softbank khi đang dùng bt (nghe gọi bt) thì đột nhiên qua vùng sóng yếu nên mất sóng có bị tắt nguồn đi ko ạ? hay máy e bị trục trặc nhỉ?