Thảo luận Vấn đề sóng-nhà mạng của JMP(DOCOMO + Softbank)

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi fan_ryu, 8 Tháng năm 2009.

1. king_dragontb

king_dragontb Thành viên

Được Like:
    15
    Có thể unlock trong để không bị hỏng sim ghép, còn mồi sóng thì phải tháo sim là điều đương nhiên :))
  2. NORAIN

NORAIN Thành viên

Được Like:
    0
    Các anh/chị cho em tham khảo chút. 002sh nếu xài sim Viettel ở Saigon thì có dễ out sóng ko ạ? gsm lẫn 3G luôn ấy? :)
  3. lthabic

lthabic Thành viên

Được Like:
    0
    Chia sẻ một kinh nghiệm khi dùng softbank đây ạ:
    em áp dụng bằng softbank 003sh
    hôm rồi đi lên khu vực Hòa Bình vào mạn bản dân tộc Giao, ở đây các điện thoại thường dùng tại việt nam còn không có sóng nữa là softbank ====>>003sh =>out
    tuy nhiên khi đến khu vực có sóng mình không kích sóng bằng cách tháo sim gọi chín 00 mà mình làm theo cách sau:
  4. lthabic

lthabic Thành viên

Được Like:
    0
    Chuyển sang chế độ 3G ===> để off line sau đó online khi có sóng 3G chuyển sang chế độ GSM là sài ngon
    hehe: một kinh nghiệm nho nhỏ muốn chia sẻ
  5. mabu2106

mabu2106 Thành viên

Được Like:
    14
    Xin giúp các bác về sóng con Docomo SH-04 với ạ!

Em vừa mới mua con Docomo SH-04 bên Hà Nội của 1 bác! Khi test bên đó mồi sóng thì OK, về đến Từ Sơn - Bắc Ninh quê em thì ko còn 1 tẹo sóng nào cả, em đã tìm cách mồi lại, như cho sim vào máy SL45, BB8700, Motoroi XT720... rùi cho vào em nó, nhưng đều lên tẹo sóng là phụt tắt luôn, bao ko có sóng! Hic! Em đã loay hoay mãi mà hông kích sóng lên được, mà mỗi 1 lần tháo ra tháo vào ngại quá, vì nó có cái sim unlock mỏng dính ở bên dưới sim chính, nên em sợ cứ thế này rách mất! Các bác cho em hỏi làm thế nào để kích lên bây giờ, em dùng Vietel, hay là phải đổi mạng khác, hay là ở Từ Sơn của em ko có sóng nhỉ! Hic! Các bác cho em lời khuyên và nhỡ rách sim unlock thì có thể mua được ở đâu nhỉ?! Cám ơn các bác nhé! SDT: 0972.617.966; Yahoo: Lovefiretvn.....:):):):)
  6. Leonidas

Leonidas Nick Vi Phạm

Được Like:
    611
    còn cách là bạn mồi sóng 3G thôi
    còn ko dc nữa thì phải đổi sang mạng khác,xài docomo thì thì 2 tay 2 súng thôi
  7. mabu2106

mabu2106 Thành viên

Được Like:
    14
    Vâng, em đang thử...Có bác nào ở gần giúp em ko nhỉ!? Đổi mạng nào thì ổn hả bác!
  8. Leonidas

Leonidas Nick Vi Phạm

Được Like:
    611
    HN xài sim mobi là ổn nhất
  9. titan2912

titan2912 Thành viên

Được Like:
    5
    vừa lôi con 932SH ra , bỏ sim viettel vào thì không có sóng , còn sim vina thì ok , trước đây thì viettel tốt hơn , không biết giờ sao ra như vậy .

Giờ xài sim nào tốt nhất mọi người , ở HCM ( làm sim khuyến mãi ^^ )
  10. mabu2106

mabu2106 Thành viên

Được Like:
    14
    Em ở Từ Sơn - Bắc Ninh dùng sim nào ổn định đối với Docomo SH-04 hả các bác?....? Thanks.