vấn đề tài khoản iTunes Store

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi k15bhahaha, 17 Tháng bảy 2010.

1. k15bhahaha Thành viên

2. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Diễn đàn không khuyến cáo các vụ *****. Tuy nhiên bạn hỏi thì mình cũng trả lời luôn rằng : redeem code không ảnh hưởng tới account, nhưng nếu redeem code đó một khi có vấn đề về thanh toán, dĩ nhiên, cái tài khoản nạp redeem code đó cũng bị block.
  3. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    có vấn đề nghĩa là sao?? như kiểu 1 code dùng nhiều người hay thế nào khác??
  4. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    đễ mình giải thích cho rõ nhé,mấy khoản này ai k dùng nhiều thì chẳng biết đâu,mình sẽ nói khái quát sơ qua nhé
    Shop Vn thì chỉ có 3 mục để mua,rất ít mua thì phát chán
    Shop US thì đi mua hoài cũng k hết,hầu hết các ca sỹ đều có đây đủ ở SHop Us,và Uk (fim nhạc và sòft luôn ấy)
    bạn trên nói là có mua gift card thì nó sẽ cho redeem code,chỉ cần cái code này dc mua từ 1 tài khoản hợp lệ,chỉ cần có ID và pass,và điền dc bill info thì có thể mua gift card,các tài khoản hack thường khó mà mua dc,vì k điền đầy đủ bill info dc,chỉ khi dc điền đây đủ Bill info thì mới mua dc gift card, một khi đã mua dc gift card thì cái code đó chỉ dùng dc 1 lần thoy,chỉ cần bạn nạp vào tài khoản của bạn thì bạn cứ xài thoy(bao gồm cả việc đó là thông tin giả cũng dc,miễn là do bạn tạo,có pass mail đăng ký là dc,k sợ gì hết,vì nó cũng tương tự như tạo acc free thoy),đã đến bước có cái code thì cái code đó hoàn toàn hợp pháp k gì phải sợ nó lock hết
    --->việc này mới quan trọng nè,bạn nói bạn mua gift card và dc đưa code thì mình đoán đó sẽ là us hoặc uk vì shop này nhiều thứ để mua,ít ai mà bán gift card vietnam cho bạn lắm chả mua dc gì nhiều
    --->gift card mua từ tài khoản US thì chỉ dùng dc cho acc US,k bỏ vào acc VN dc,và nếu có app nào ở shop US mà acc VN có $$ thì cũng k mua dc,nói chung tiền ở đâu thì mua ở đó,k có mua lộn xộn dc
    bạn nào thấy mình nói sai chỗ nào thì cho ý kiến nhé,vì mình dùng acc itune cũng khá lâu roài,cũng hay mua acc hack và gift card nên rút ra tý kinh nghiệm thoy
  5. lovelu321

lovelu321 Thành viên

Được Like:
    128
    mình là tay mơ trong khoản này , cho mình hỏi
    1 : acc itunes hack nghe nói rất hay bị khóa . mình định mua 1 cái nhưng phần vân không rõ sự tình như thế nào . ai có kinh nghiệm xin chia sẻ
    2 : gift card là gì vậy , tài khoản hack có mua đc gift card ko .
    3 : mình nghe nói là trong tài khoản itunes có phần tặng quà cho acc khác . nếu mình mua 1 tài khoản hack có tặng quà đc ko , ng đc tặng quà thì sau này có bản update có thể update free đc chứ . 1 acc có phải chỉ tặng đc 2 app cho acc khác đc ko
  6. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    1---> Acc hack thì tất nhiên là hay bị khóa rồi thường gặp là billing info,hay là đổi pass do chính chủ làm,acc hack này do các UG(hacker chuyên hack tài khoản để bán) hack nên k có thông tin gì hết,chỉ dùng cho đến khi nào bị bill thì ng bán sẽ đổi acc khác cho bạn,và tất nhiên k đủ điều kiện để điền bill info
    2---> gift card nôm na thì bạn hiểu đó là mua thẻ,giá tri thẻ cao nhất là 50$,có dc cái code gift card thì coi như bạn xài an toàn nhất k sợ gì hết,cùng Shop mới xài dc ha,vd US thì chỉ xài dc gift US
    3---> đúng là có phần tặng quà cho ng khác,bạn mua tài khoản hack tặng quà cho acc chính của bạn thì cũng có thể nhưng làm thế k khả thi,phải điền rất nhiều bước,và hay bị lock acc nhất
    + cuối cùng mình xin nói thêm 1 số điều làm sáng tỏ cho vấn đề bạn hỏi nè
    thứ nhất làm như thế chỉ cần tới bước tài khoản chính của bạn nhận dc gift thì nó sẽ hợp pháp,k sợ bi lock gì hết nhưng mà khó làm lắm
    nên mua gift card xài cho an toàn,nếu mua gift card thì nên dể dành mùa soft,còn muốn thu thập âm nhạc thì nên sắm tài khoản hack,giá acc hack rẻ hơn gift card nhưng lại k bền bằng,nếu bạn dùng acc hack mua 10 soft bằng 5 tài khoản thì bạn vẫn update và cài vào dc IP nếu bạn dã authorize tài khoản đó vào PC roài,và IP chỉ chấp nhận tất cả các soft của 5 acc cùng 1 máy,tức là app của acc thứ 6 sẽ k cài vào dc,muốn cái thì phải gỡ bớt soft của 1 acc đi,do thế mình khuyến khích mua app thì dùng gift card
    lovelu321 thích bài này.
  7. hettientieu

hettientieu Thành viên

Được Like:
    4
    Các bạn cho Mình hỏi, Mình Mua game ở AppStore bằng thẻ master vietcombank tất cả là 34$.
    tài khoản vietcombank mình chỉ để 240k, Mình mua game xong chỉ bị trừ 40k, vậy về sau ngân hàng vcb hay Apple nó có đòi mình không vậy
  8. sonbca

sonbca Thành viên

Được Like:
    7
    Cái thẻ debit này chỉ mua được 1 lần thôi, lần sau vào mua là apple nó từ chối ngay.
  9. hettientieu

hettientieu Thành viên

Được Like:
    4
    Đâu có, mình sử dụng vcb bằng 2 tài khoản Apple vẫn được, Mình chỉ hỏi là Mình có bị bọn nhà băng nó đòi ko
  10. bmt_9x

bmt_9x Thành viên

Được Like:
    0
    Xài gift card vẫn bị lock