vấn đề tài khoản iTunes Store

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi k15bhahaha, 17 Tháng bảy 2010.

1. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    mình xái chưa thấy bi lock bao h nên nói thế :D
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    chính xác..............
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Không chính xác => Nếu ở USA hay bất kỳ nước nào mà được cung cấp và bán Gift Card mà người sử dụng bỏ tiền mua chính hãng thì sẽ không bị Lock. Nếu có bị Lock thì đem đến tận Apple Store nói chuyện với nó thì nó sẽ mở lại cho mình ! Ở đây nhớ là gọi mua chính hãng chữ không phải mua từ những cái thằng Hack nhé !

Để trả lời lại vấn đề này cho gọn gàn là thế này :
    1. Nếu sử dụng tài khoản mua từ những người Hack iTunes thì sẽ rất dễ bị Disable tài khoản iTunes và Kể cả Gift Card Hack nhé ;)

2. Tài khoản bạn chọn nước ( khi đăng ký ) nào thì bản có thể chỉ mua những thứ ở AppStore nước đó không thể dùng để mua thứ khác ở một nước khác !

3. Một Acc thì chỉ sử dụng được 5 PC. Và 1 PC thì chỉ cần Authorize 1 lần và có thể sử dụng để Sync với nhiều iPhone. Nếu iPhone này đem đi Sync 1 máy khác mà không có Authorize cùng 1 tài khoản trên thì có thể sẽ bị xóa chương trình đã cài đặt.

4. Một tài khoản có thể cài đặt trực tiếp trên nhiều iPhone mà không cần lo ngại mất chương trình đã cài ! Cái này chỉ dành cho những người dùng App mà không cần thiết Sync với PC nhé ;) !

P/S : Khuyến cáo những bạn ở VN mình thì chẳng biết khuyến cáo như thế nào cho đúng ! Sử dụng chính hãng thì không thể vì quá đắt so với dân VN mình và mua hàng Gìft Card thì lại thêm một vấn đề lớn. Nếu bạn nào có tiền + có người nhà ở nước ngoài thì nhờ người đó mua Gift Card để sử dụng. Hạn chế chia se Acc bạn đã bỏ tiền thật ra mua rùi Share cho những người bậy bạ tránh mất tài khoản đó ;) !
    Thân :) !
  4. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Việt Nam mà có Gift Card ko hack mới sợ =)) ! Có add vào sớm muộn cũng bị lock ! Đã từng add 1 Gift 1000$ vào 1 acc ! 1 năm sau mở ra bị lock mặc dù ko mua cái gì =))
  5. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Được Like:
    50
    mình chỉ mua app thôi... biết thế này không mua gift card cho nhanh
    thế còn dùng thẻ tín dụng thì sao?? điền vào acc store VN chắc là không bận gì thế nếu điền vào acc store US thì sao??
    mình muốn mua chính hãng ko hack gì hết