Vấn đề về Wifi của IP3G ( Lạ lùng)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi blackkly, 29 Tháng mười hai 2009.

1. blackkly Thành viên

Wifi của mình có vấn đề rất lạ...wifi đã tịt tự nhiên từ 1 hôm nào đó ( hơn 1 tháng rồi)...mình cú tưởng rằng đã hư chip Wifi nên cũng định đi thay, nhưng sau khi up FW 3.12 xài 1 thời gian vẫn bị như vậy, rổi đột nhiên 1 hôm, đang ngồi làm việc tại nhà thì search thấy sever wifi của nhà mình, mừng quá nên connect liền nhưng tốc độ và tính hiệu chạy hơi chậm thì phải, chập chờn...mình hok biết nó bị gì về wifi nữa..mong anh em pro về software và hardware giúp đỡ ạ....!!! cám ơn
  2. bld2228

bld2228 Thành viên

Được Like:
    0
    mình sài 3.12 cũng bị mất wifi hoài , bạn thử Settings/Genaral/Reset/Network thử nhé.
  3. blackkly

blackkly Thành viên

Được Like:
    5
    mình đã thực hiện hết tất cả các bước đó rồi bạn ơi...!!!
  4. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Mất WIFI có 2 loại:
    - 1 là mờ luôn: trường hợp này bị do cài FW và cài thêm tùy chỉnh làm ảnh hưởng. Cài FW gốc, jailbreak và test.
    - 2 là vẫn hiện, vẫn tìm thấy WIFI, nhưng không kết nối được, hoặc khi được khi không: 80% là do phần cứng (hở mạch, chip sắp hư,...). Đem ra cửa hàng kiểm tra.
  5. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    vừa dính 1 em này xong bác ạ,bị chập chờn,lúc nhận được lúc không,lúc nhận đc vào tí tẹo lại out,mất luôn .cái này do hư chíp wifi.Mình mang đi vài tiệm sửa với giá 1.3 triệu,nhưng ôi thôi thế nào toàn gặp tiệm củ chuối cứ hô bị thế này thế nọ,main này main nọ,cầm ra handheld care chỗ anh việt làm,hơi đắt tí,1.6 triệu,1 ngày xong lấy luôn,dùng đến tận bây h.Hỏi ra mới được biết,một số cửa hàng thợ rởm,đi câu dây đồng chằng chéo vào,nó bị nhiễm từ nên koo thể lên nổi,cái này phải câu ngầm thế nào ấy thì mới được .Một số chỗ thì chỉ khò ra rồi đóng lại vào,có khi được ít hôm,lại bị tiếp rồi thu tiền của khách.Cái đồ này nên cầm ra chỗ hẳn hoi mà làm bác ạ,đắt 1 tí nhưng đỡ công đỡ sức,lại ko sót máy.Mình cầm di mấy hàng trước bị luộc bố mất cục pin.