Xin giúp về vấn đề Unlock IP3GS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi pancake, 23 Tháng tám 2010.

1. pancake Thành viên

Em đang tính mua 1 con 3GS Lock .Các pro cho em hỏi về vấn đề unlock IP 3GS bản Lock :
    -firmware 3.1.3 đang dùng bị lỗi, restore và unlock lai từ đầu thì có cần phải có sim nhà mạng để Avtive không vậy ?
    -Còn về FW 4.0.1 thì khi đang dùng bị lỗi ,restore và unlock lại thì có cần phải có sim nhà mạng để Active không vậy ?
  2. pancake

pancake Thành viên

Được Like:
    3
    cho em hỏi thêm nửa là nếu không có sim của nhà mạng gốc thì có cách thay thế nào để unlock không vì nếu mỗi lần muốn unlock lại mà phải đem ra tiệm thì nản lắm.
  3. daragonvn

daragonvn Thành viên

Được Like:
    2
    tất cả mọi Fw iphone khi restore xong đều phải có sim nhà mạng để active cho iphone sau đó mới vào menu chính JB có cydia mới unlock sóng được nhé bạn
    thứ 2 bạn ko có sim nhà mạng có thể mua sim all in one 150k về để active cho tất cả các máy iphone loại sim đó bán đầy trên thị trường
  4. maphong88

maphong88 Thành viên

Được Like:
    48
    Cả hai FW 3.x và 4.x đều có thể dùng sim nhà mạng active được vớ 3.1.3 bạn còn có thể dùng redsnow để jb, 4.0.1 chỉ có thể active bằng sim nhà mạng lưu ý là restore lại FW trên thì máy bạn phải có shsh của 3.1.3 và 4.0.1 nếu ko chỉ lên 4.0.2 hiện tại 4.0.2 chưa jb được nếu bạn mua bản lock nên lưu ý kỹ mỗi khí có FW mới lỡ tay up là chùm mềm cả tháng đấy
  5. pancake

pancake Thành viên

Được Like:
    3
    Xin cám ơn các bro đã chỉ giáo . em còn mập mờ mấy cái SHSH ...lắm . chưa có hiểu rõ, các bro nào có cái link dẫn đến trực tiếp bài post về khái niệm cũng như cách sữ dụng nó không ?
    Unlock với những máy có SHSH và chưa có SHSH thì cách lảm có giống nhau không vậy các bro ?
    Xin lỗi vì em còn noob trong việc sữ dụng IP quá.Cám ơn các bro đã dành thời gian xem và trả lời câu hỏi của em.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
  7. benkhang

benkhang Thành viên

Được Like:
    8
    FW 3.1.3 hay 4.0.1 của 3GS thì đều phải cần Sim để active thoát khỏi treo cáp rồi mới Jailbreak, xong unlock.
    File SHSH nói nôm na là để lưu cho từng version của hệ điều hành OS của iPhone (như: 3.1.2, 3.1.3, 4.0, 4.0.1) để trường hợp muốn cài version FW nào thì cài. Cách lưu SHSH (hiện nay chỉ còn lưu cho 4.0.2) đơn giản nhất là vào Cydia, click vào dòng chữ "make my life easier" để lưu trên server Cydia.

Các máy iPhone không có lưu SHSH cho từng version thì không thể nào cài lại version FW đó. Ví dụ: iphone đang có FW 3.1.2, nếu muốn lên 3.1.3 thì phải có SHSH cho 3.1.3, tương tự như vậy cho FW 4.0 và 4.0.1

Unlock những máy có và không có SHSH không có gì khác nhau.

http://gsm.vn/threads/208428-Iphone-3G-Itouch-2G-Luu-lai-quot-soft-quot-SHSH-luc-nay-Quan-Trong

Bạn đọc topic này tham khảo nhé.
  8. pancake

pancake Thành viên

Được Like:
    3
    Thanks bác Dtube và Benkhang nhiều nhé . em sẽ ngâm cứu nhìu nhìu .