Vì sao bạn chọn Android?

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi welcher, 25 Tháng hai 2012.

1. welcher Thành viên

Có nhiều hệ điều hành khách nhau trên thị trường điện thoại như iOS, BlackBerry, Symbian, WebOS, Palm, Windows Phone 7... thế tại sao bạn lại chọn Android? Bạn chọn nó vì thằng bạn bạn chọn nó hay bạn chọn nó vì nó phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn hay bạn chọn nó chỉ vì bạn không thích là một ifan?

Mình vọc qua nhiều máy Android và mình thích nó ở chỗ nó cho mình tùy biến giao diện thoải mái hơn, trình xem hình của Android nhìn hay hơn, đồng bộ hóa tốt với Picasa và rất thích xem cái Pulse News mà BlackBerry không có mình còn thích cả cái trình gọi điện thoại Dail One nó cho mình cảm giác gọi điện thoại nhanh và thông minh không kém những chiếc Nokia bàn phím T9. Mình chọn Android cũng vì chiếc Arc nó đẹp quá.

Mời anh em chia sẻ.
  2. vodka1908

vodka1908 Thành viên

Được Like:
    16
    đơn giản,dễ sử dụng,giá cả hợp lý.
  3. loc_coc

loc_coc Thành viên

Được Like:
    0
    Chọn android vì Ray của mình
  4. android40

android40 Thành viên

Được Like:
    0
    Tùy biến cao, game nhiều, app nhiều, rom cook nhiều, các cooker cũng nhiều... đặc biệt là free all
  5. lakana

lakana Thành viên

Được Like:
    0
    Game + ROM + App nhiều và Free củng nhiều, cài đặt mọi thứ đều dễ ví dụ như chép nhạc, Game, App rất đơn giản và tùy biến rất "mở" muốn ở đâu củng đc
    Nói túm lại là mỗi cái HĐH có có 1 cái riêng của nó Không thể nào so sánh HĐH này hơn cái HĐH kia về mọi mặt đc.

Tuy nhiên lý do lớn nhất vẫn là vì Em Arc S của mình, nó chụp ảnh và nghe nhạc quá đỉnh :D
  6. roboxanh

roboxanh Thành viên

Được Like:
    0
    Android việt hóa tốt hơn những Os khác nhiều, nhất là Sony Erission, tớ vọc qua con Ray thấy nó việt hóa khá là chuẩn.
  7. teppigirl

teppigirl Thành viên

Được Like:
    1
    Mình chọn Android vì thấy mấy thằng ngồi kế bên cũng xài android.

Mình chọn Android vì mình có nhiều lựa chọn mẫu mã, và giá thành hơn hàng APPLE.

Mình chọn Android vì nó gõ được Tiếng Việt chứ ko bá zơ như WinFone 7.

Mình chọn Android vì ứng dụng nó đa phần Free nhiều.

Nói chung là mình 3 phải. Vài bữa đổi qua Iphone mình lại nói khác....
    phamhuychinh thích bài này.
  8. lakana

lakana Thành viên

Được Like:
    0
    thì như mình nói mỗi cái HĐH có có 1 cái riêng của nó Không thể nào so sánh HĐH này hơn cái HĐH kia.

MÀ nói như bạn thì chắc là thiếu phần lý do chính là chưa có lên iphone được mớ xài "ăn roi" ha =))))
  9. teppigirl

teppigirl Thành viên

Được Like:
    1
    LÀ nó đó bác, kaka.
    Dù sao thì em vẫn cái cảm ứng của iphone vẫn cảm giác nhất. Tuy nhiên , chưa có kham nổi giá nên đành an phận với con Sony Xperia Ray . Cũng good :p
  10. welcher

welcher Thành viên

Được Like:
    0
    Sony Erission là lựa chọn đúng đắn cho dòng Android đấy. Xài thích lắm :)). Hiện nay Sony Mobile chương trình khuyến mãi loa 430. A e nào nghía mấy em Xperia thì Tranh thủ đi nhá :-"