Thảo luận Vì sao bạn nên chọn bánh cưới hai tầng ?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi thuy01, 28 Tháng ba 2015.

1. thuy01 Thành viên

Ngày cưới là một trong những ngày lễ đặc biệt nhất đối với mỗi người. Bởi thế mà để chuẩn bị cho ngày lễ này, tất cả đều được lên kế hoạch trước nhiều tháng từ khâu chọn lễ phục, địa điểm cưới cho tới chọn phong cách của bữa tiệc cũng như bánh cưới. Có rất nhiều mẫu bánh cưới đẹp và đa dạng dành cho bạn. Tuy nhiên, bánh cưới hai tầng có lẽ vẫn là sự lựa chọn khá phổ biến hiện nay. Bài viết sau đây sẽ lí giải vì sao chiếc bánh này lại được yêu thích đến vậy.

Một chiếc bánh cưới thật tiết kiệm

Thay vì lựa chọn một chiếc bánh cưới lộng lẫy nhiều tầng, khá nhiều cặp đôi đã lựa chọn bánh cưới hai tầng cho bữa tiệc của mình. Ưu điểm đầu tiên đó là hai bạn đã có thể tiết kiệm được một khoản chi phí đáng kể cho bữa tiệc. Đây được coi là loại bánh cưới có kích thước vừa phải và phù hợp với những bữa tiệc có không gian ấm cúng. Không những thế, nếu bạn không có ý định cắt chiếc bánh cưới để làm món tráng miệng hay quà cho khách, một chiếc bánh nhiều tầng được đánh giá là khá lãng phí và sẽ trở nên “thừa” sau bữa tiệc của bạn.

Một chiếc bánh cưới nhỏ xinh và tinh tế...

Thực tế cho thấy, khi lựa chọn bánh cưới hai tầng, điều này không có nghĩa là chiếc bánh của bạn không thể đặc biệt và xinh xắn. Thay vì chọn chiếc bánh lớn, bạn có thể đầu tư một cách kĩ lưỡng hơn cho chiếc bánh nhỏ nhắn này. Bánh được trang trí bằng trái cây như: dâu tây, nho hay cherry sẽ tạo cảm giác thật bắt mắt và tươi tắn. Hay bạn có thể tự đặt một chiếc bánh đơn giản và tự thiết kế theo phong cách của mình. Chiếc bánh đơn giản mà vẫn đảm bảo sang trọng và lịch sự có thể có gam màu chủ đạo là màu trắng kem, phía trên được trang trí bằng hoa tươi và những dải ruy băng đồng màu. Một sự kết hợp đơn giản mà vẫn thật “chất” phải không nào. Bằng việc đặt phần bánh cơ bản ở ngoài cửa hàng và bạn là người thiết kế còn lại, thật tuyệt vời khi bạn góp phần chuẩn bị chiếc bánh cưới cho lễ thành hôn của mình.

Chọn lựa cửa hàng bánh nào cho lễ cưới của bạn?

Nếu những cửa hàng bánh lớn thường có giá bánh khá cao, bánh được giới hạn với những mẫu nhất định và ít nhận theo đơn đặt hàng của khách hàng thì cửa hàng online sẽ là địa chỉ mà bạn có thể đặt chiếc bánh cưới hai tầng của mình. Bạn sẽ được đảm bảo bánh làm trong ngày, tươi ngon, không chất bảo quản cũng như giao đúng hẹn và bạn sẽ được lựa chọn địa điểm giao hàng thậm chí là nơi tổ chức lễ cưới của bạn. Một sự gợi ý cho bạn đó là cửa hàng bánh Hà Nội Hateaux với website: hanoigateaux.com và số hotline của cửa hàng; 01634557799. Chúc bạn sẽ thật ưng ý với chiếc bánh và hạnh phúc trong ngày cưới của mình !