Xin giúp Vietel cấp lại sim mất 7 ngày ? cố tình làm khó và đuổi khách hàng ?

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi decerte, 1 Tháng tư 2012.

1. SimDepGiaTot

SimDepGiaTot Thành viên

Được Like:
    0
    bạn có thể kết nối lên tổng đài để khiếu nại thái độ phục vụ với khách hàng như vậy là bị phạt 100% rồi còn nếu sim của bạn đã bị thu hồi thì mất 7 ngày để cấp lại cũng đúng thôi còn nếu chưa bị thu hồi thì bọn nó làm ăn quá bố láo.. bạn phải kiện mạnh :)
  2. ezeros

ezeros Thành viên

Được Like:
    0
    Mình vừa bị mất Sim cách đây vài ngày, thuê bao trả trước, lúc mua có đăng kí thông tin đàng hoàng. Số này do chủ yếu để nghe cuộc gọi tới nên không đủ 5 số cho cuộc gọi đi. Cho hỏi có cách nào để mình lấy lại Sim không. Cảm ơn.
  3. vn_1068

vn_1068 Thành viên

Được Like:
    259
    Chào bạn. Số thuê bao bạn đã đăng ký chính chủ rùi.
    Bạn vui lòng mang CMND và bản phto ra điểm giao dịch của Viettel để cấp lại sim. Phí 15k nhé bạn. Bạn liên lạc đến những số nào thì bạn cung cấp cho NV. Nếu không đủ thì nhân viên có thể hỏi bạn 1 số thông tin khác như thời gian nạp thẻ hoặc đang dùng dịch vụ GTGT nào không.
  4. ezeros

ezeros Thành viên

Được Like:
    0
    Mình không đang dùng dịch vụ GTGT nào cả, cũng mới đăng kí nên chưa nạp thẻ lần nào. Mình cũng đã đem CMND ra điểm đăng kí lần đầu nhưng không được do không đủ số điện thoại, có 2 số gọi đi nhưng chưa đủ 6s.
  5. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Bạn đúng được 3 số, trường hợp này khó, số dùng nhiều rồi thì chắc là sẽ có các thông tin khác. Bạn cứ nói khó nhân viên sẽ hỗ trợ xem đc ko. Chứ ko đủ số thuê bao thì ko đủ với thủ tục rồi
  6. Mr.Beocuxi

Mr.Beocuxi Thành viên

Được Like:
    20
    Vietel rất mập mờ trong thời gian sử dụng tài khoản,ko như Vnpt có thời hạn sử dụng rõ ràng,như vậy thật bất tiện,mình có 1sim vietel mà bị huỷ lúc nào ko hay,dùng 1sim khác gọi qua thì báo là ko liên lạc đc(vs Vnpt sẽ là tạm khoá-10 ngày trước khi sim bị hủy),thế là hum sau báo là sdt ko có,gọi tổng đài thì kêu ko làm lại đc,hjx
  7. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Bạn thật là người thích châm chọc thật. Xin hỏi bạn đã từng dùng dịch vụ Viettel rồi vậy có tìm hiểu thông tin về thời hạn sử dụng của sim đó ko ? hay ko tìm hiểu thời hạn sử dụng nên bạn ko biết ? Hay bạn chỉ dùng SIM VNPT chứ chưa dùng VT nên ko biết hạn sử dụng như nào ?
    nobitaxxx thích bài này.
  8. 09698.21.5.94

09698.21.5.94 Thành viên

Được Like:
    22
    viettel cũng có thời gian chờ nạp thẻ và thời gian giữ số pạn ak,nếu pạn chưa tìm hiểu kĩ thì đừng ns linh tinh kẻo mọi người lại hiểu nhầm
  9. nobitaxxx

nobitaxxx Thành viên

Được Like:
    4
    cái này cũng ko trách đc anh ạ,thường mọi ng cứ giữ số đẹp( sau khi chuyển gói tomato) mà ko biết gói này nếu 3 tháng ko phát sinht hì khoá.nhà em cũng co ng thích sưu tập số đẹp,chuyển sang tomato giữ lâu nhưng 6 tháng mới mở ra thì còn vào mắt :p em bảo mà chẳng rút kinh nghiệm gì ;))X_X
    dieukonoi thích bài này.