Viettel Store lừa đảo khách hàng

Thảo luận trong 'Tin Tức Chung' bắt đầu bởi vuxuanhung, 7 Tháng tám 2013.

1. vuxuanhung Thành viên

Mình vừa mua chiếc điện thoại Mobiistar Touch Kem 452 được đăng trên website của viettel store với tính năng khá ổn so với nhu cầu:
    http://viettelstore.vn/Home/San-pham,Dien-thoai/Hang-san-xuat,MobiiStar/Mobiistar-Touch-Kem-452/

Đến cửa hàng Viettel Store ở Hồ Tùng Mậu hỏi đúng tên chiếc điện thoại này. Nhân viên ở đó chỉ cho minh trong tủ kính nơi chiếc Touch Kem 452 đang để và lấy trong tủ kính ra đưa cho mình xem. Mình tin tưởng vào thương hiệu của họ nên đã ko check cẩn thận. Xong mang về nhà thì phát hiện ra không phải phiên bản Mobiistar Touch Kem 452 mà là phiên bản Mobiistar Touch Kem 452HDMI. Là phiên bản này: http://viettelstore.vn/Home/San-pham,Dien-thoai/Hang-san-xuat,MobiiStar/Mobistar-Touch-Kem-452-HDMI/

Mang đến hỏi đổi lại bản Mobiistar Touch Kem 452 kia thì họ kiên quyết không cho đổi lấy bản kia, và nhân viên ở đó còn nó mình với đại ý đã chót mua rồi, ngu thì phải chịu. Các nhân viên khác thì nhìn với bộ mặt khinh bỉ. Chắc họ nghĩ khách hàng của Viettel toàn nông dân, người thiếu hiểu biết hoặc sinh viên ít tiền thấp cổ bé họng nên mới thích bán gì thì bán như vậy.

2. tcn

tcn Thành viên

Được Like:
    14
    lại có chuyện như vậy nữa ah ?
  3. Tuan129

Tuan129 Thành viên

Được Like:
    583
    nó đề touch kem hdmi ngoài hộp còn giề, bác ưng thì mới mua chứ có phải hàng giả hàng dựng đâu. vãi
  4. lucvan2406

lucvan2406 Thành viên

Được Like:
    0
    Ở ngoài hộp có ghi. mà 2 cái này cũng tương tự nhau, giá cũng như nhau có nổi bật gì hơn ko bác, mà bị chửi ngu với char ko !?
  5. cunatvechai

cunatvechai Thành viên

Được Like:
    0
    Khổ thân, mình ko bao giờ nghĩ mua hàng Viettel chứ đừng nói đến cái thg hiệu MobiiStar này!..
  6. forever2509

forever2509 Thành viên

Được Like:
    0
    Bản HDMI camera 8.0mp ( bản kia 12.0mp, bin 2050mAh)
  7. dungtri

dungtri Thành viên

Được Like:
    6
    Theo như mình nghĩ thì lỗi này do bạn thôi, hóa đơn bán hàng ghi rất rõ ràng số imei mà. Với lại mình thấy máy HDMI của bạn ok mà :) (Đừng bao giờ nghĩ máy ảnh có số megapixel càng lớn thì chụp ảnh càng đẹp nhé).
    Vấn đề ở đây chỉ là cách nói và sự linh động bên Viettel nếu bạn muốn đổi lại thôi, còn về lý thì Viettel không sai :)
  8. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Nghe đến Viettel mình chạy mất dép. Mạng Viettel, Viettel store.
  9. tcn

tcn Thành viên

Được Like:
    14
    viettel ???
    chất lương 3 g kém + tăng $ +mất tiền không có ly do ....= chuyển mạng khác
  10. chiennx72

chiennx72 Thành viên

Được Like:
    17
    Viettel càng ngày càng tệ, chất lượng mạng phập phù. Nhân viên thì lỗ mãng. Không như trước kia, viettel là thương hiệu mà mình rất ưa thích