VnPDCE - Symbian 5th

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 17 Tháng năm 2010.

1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Cập nhật VnPDCE Website 09/2011

Thông tin hổ trợ thêm dòng máy Android

Cập nhật file cài đặt VnPDCE Update 09/2011

Cập nhật tập tin cài đặt mới VnPDCE-3.69(2)
    (File cài đặt 01/2011 đã hết hạn sử dụng khi cài đặt trên 1 số máy)
    Chỉnh sửa nội dung các tập tin hổ trợ

Truy cập VnPDCE website trực tiếp ngay trên phần mềm VnPDCE (Menu\Hướng dẫn sử dụng)

Download file cài đặt mới nhất và dử liệu VnPDCE tại: Kho download
    VQT81, TanVD-Be Yeu and huythai48 like this.
  2. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    + Bổ sung Link tải trực tiếp cho anh em đây.
    + Link này có thể tải trực tiếp trên điện thoại lẫn pc/laptop luôn.
    + Việc tải dử liệu theo link này sẽ rất dễ dàng và nhanh chóng nè.
    TanVD-Be Yeu and huythai48 like this.
  3. hai1907

hai1907 Thành viên

Được Like:
    2
    Bác Chiêu Trúc ơi, bác làm ơn mở đợt tặng key cho anh em dùng symbian đi Bác ơi!!!!!
    Phần mềm hay thế cơ mà Bác ơi, cho mọi người sử dụng giúp đi Bác nhé!

Mình rất tiếc là không có đóng góp gì cho Dự án của anh em được mà chỉ biết sử dụng thôi!

Cũng áy náy khi sử dụng công sức của anh em, nhưng mình thấy dùng rất là tiện lợi và bổ ích!
    Kính chúc tất cả anh em sức khỏe, thành công và hạnh phúc!
  4. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    http://gsm.vn/f481/tang-ma-dang-ky-phan-mem-vnpdce-nhan-dip-dau-nam-moi-2012-a-271806/
    TanVD-Be Yeu and Ngân_lovable like this.
  5. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    thanks các bác nhưng nếu chương trình có chức năng chạy ẩn mỗi khi khởi động thì tốt quá, các bác thêm chức năng đó nhé thanks!
  6. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    + Sẽ có lỗi phát sinh nếu cho VnPDCE tự động khởi động trên Symbian (tương tự như kpd). Do đó người dùng nên sử dụng 01 phần mềm quản lý ứng dụng để cho VnPDCE tự khởi động cùng mobile (ví dụ: JbakTaskMan).
    + Sau khi khởi động, VnPDCE sẽ tự ẩn (hide) ở lần chạy đầu tiên.
    huythai48 and motsinhvien like this.
  7. duccuonghcm1983

duccuonghcm1983 Thành viên

Được Like:
    1
    Anh Chiêu ơi! Sao ko có tặng mã đăng ký cho Android vậy? Em thích phần mềm này lắm nhưng đợt trước ko đăng ký kịp, ko biết đến khi nào mới có đợt tặng mã đăng ký cho Android nữa. Năm mới anh tặng cho Symbian còn Android anh bỏ hả? Em đã tải về toàn bộ file dữ liệu và apk cả tháng nay nhưng ko có mã để xài. Anh mở đợt tặng key cho anh em dùng Android xài với! Em cảm ơn anh nhiều!
  8. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    [​IMG] Từ bài viết của dongluc [​IMG]
    Chào Bác Chiêu!
    Phần mềm tra danh bạ quá hay, hiển thị tên người, doanh nghiệp, tìm kiếm theo tên, theo số...Đúng là phần mềm hữu ích.
    Có một lỗi tôi gặp phải, đã hỏi hôm trước nhưng không copy được hình trên ĐT, không biết đã khắc phục được dữ liệu bị lẫn lộn giữa TP Cần thơ và Hậu giang chưa vậy? Hôm nay tôi mới chép được từ điện thoại của tôi: Tôi thử tìm tên "phat tai" ở Hậu giang thì nó cho toàn người ở Cần thơ nhưng mã số vẫn thấy 0711. Tìm tên "anh" ở Hậu giang thì nó cho cả người ở Hậu giang lẫn cần thơ.
    Bác làm ơn xem lại dùm. Rất cảm ơn! (Chụp được hình nhưng lại không biết ad vào đây bằng cách nào, xin bác hướng dẫn thêm)

Không như lỗi của đầu ở 067 38 chỉ xuất hiện trong phiên bản VnPDCE-Android mà tôi đã sửa xong vào hôm qua. Lỗi này là do có gần 30K số điện thoại của Cấn Thơ bị add vào data của Hậu Giang và tồn tại cã trong dữ liệu của VnPDCE-Symbian luôn. Tôi đã tách ra và làm lại dử liệu của Hậu Giang cũng như tạo file hệ thống mới.

Vì vậy để fix lỗi này thì:

+ Đối với người dùng Symbian thì phải cài lại VnPDCE phiên bản mới nhất v3.69(4b) và tải lại dử liệu của Hậu Giang 711CE.zip
    + Đối với người dùng Android thì phải tải lại các file hệ thống vnphonedir.db , code.info và tải lại dử liệu của Hậu Giang 711.db
    + Đối với người dùng mới thì ... dĩ nhiên là tải file cài đặt mới nhất và data mới nhất về :).

Mất hết hơn 01 ngày làm việc của tôi ~o)~o)

----------------

Cập nhật file cài đặt VnPDCE Update 08/2012

1/ Cập nhật tập tin cài đặt mới VnPDCE-3.69(4b).sisx
    2/ Fix lỗi dư dư 30K số điện thoại thuộc TP Cần Thơ ở trong Data Hậu Giang.

=> Hãy cập nhật cài đặt mới và tải lại file 711CE.zip nhé.
  9. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Theo cổng thông tin điện tử thì Cần Thơ bao gồm:

Quận Ninh Kiều ; Quận Thốt Nốt ; Quận Cái Răng ; Quận Bình Thủy ; Quận Ô Môn
    Huyện Vĩnh Thạnh ; Huyện Phong Điền ; Huyện Cờ Đỏ ; Huyện Thới Lai

Còn Hậu Giang có:

TP.Vị Thanh ; TX Ngã Bảy ; huyện Châu Thành
    huyện Phụng Hiệp ; huyện Châu Thành A
    huyện Vị Thủy ; huyện Long Mỹ

Một lần nữa, tôi đã trích lọc, chỉnh sửa và định dạng lại dử liệu danh bạ của Cần Thơ và Hậu Giang và tạo file hệ thống mới.
    Danh bạ Cần Thơ có 80.000 số và Hậu Giang khoản 39000 số.

Vì vậy để cập nhật này thì:

+ Đối với người dùng Symbian thì phải cài lại VnPDCE phiên bản mới nhất v3.69(4c) và tải lại dử liệu của Hậu Giang (711CE.zip) và Cần Thơ (710CE.zip)
    + Đối với người dùng Android thì phải tải lại các file hệ thống vnphonedir.db , code.info và tải lại dử liệu của Hậu Giang (711.db) + Cần Thơ (710.db)
    + Đối với người dùng mới thì ... dĩ nhiên là tải file cài đặt mới nhất và data mới nhất về :).

Mất hết hơn 01 ngày làm việc của tôi ~o)~o)

----------------

Cập nhật file cài đặt VnPDCE Update 09/2012

1/ Cập nhật tập tin cài đặt mới VnPDCE-3.69(4c).sisx
    2/ Chỉnh sửa và cập nhật danh bạ Cần Thơ và Hậu Giang.
    motsinhvien thích bài này.
  10. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    phần mềm rất hay nhưng hình như lâu rồi dữ liệu ko được cập nhật hả các bạn? thanks nếu có cập nhật dữ liệu thì tốt quá.