Vodafone by SHARP FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 23 Tháng năm 2007.

1. canvedo

canvedo Thành viên

Được Like:
    0
    con sharp 903 của em sản xuất 11/2005,ngày trước dùng bình thường nhưng vừa rồi mới trở chứng cứ vô Tin nhắn là bị reset, em làm theo mấy bác hướng dẫn trong 4rum, hard reset, đổi firmware từ TW sang UK(0,1)thì dùng sim Vina ok,đổi wa VT thì phải Hảdsett tiếp, sáng rồi bị lại bệnh đư sim vào là reset liên tục, bi hem bó tay luôn rồi cứ HS và đồi Fw cũng chả được mấy bác giúp em với, liệu chạy lại phần mềm có được k0? cảm ơn các bác trước
  2. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Chạy lại chỉ 1 thời gian ngắn sẽ bị lại tiếp thôi :-?
    nhv12 thích bài này.
  3. canvedo

canvedo Thành viên

Được Like:
    0
    vậy lầ bó tay hả bác hero, k0 cách nào khác sao? thương em nó quá, hiccccccccccc
  4. 0703

0703 Thành viên

Được Like:
    1
    Sharp 770sh hàng vodaphone mua của fan-ryu, bác ấy bảo là sim mobi ở một số khu vực sẽ bị mất. các anh em có thể giải thích cặn kẻ nguyên nhân vì sao không ạ?
    Tình hình là mình chỉ có một số sim mobi chính dùng để liên lạc, không thể đổi sang vina hay viettel được.
    Không biết có cách nào khắc phục không ?
    Chân thành cảm ơn.

PS: Đã thử search tìm câu trả lời này rồi nhưng chưa thấy ai trả lời thỏa đáng, người thì bảo có người thì bảo ko sao, nên mong anh em có kiến thức và kinh nghiệm vào đây giải đáp giúp ạ.
    Đa tạ:hug:
  5. conan2901$

conan2901$ <font color="magenta"><marquee><b>-<blink> Tiểu T

Được Like:
    81
    Đúng là 770sh này bị tình trạng hay out :D
    đành phụ thuộc vào sự may mắn của bạn với sim đó thôi !
  6. 0703

0703 Thành viên

Được Like:
    1
    Ặc ặc...có ai biết tại sao và có cách khắc nào không ạ...X_X
  7. canvedo

canvedo Thành viên

Được Like:
    0
    em định mua con Sh 903, nhưng k0 có thẻ nhớ, sủ dụng thẻ SDmini nhưng sao thấy cái máy đókkhhe thẻ của nhớ quá rộng, có thể nhét adapter của SD vô được,k0 lẽ 903 dùng adapter SD sao? hay là phần khe nhét thẻ đã bị tháo mất rồi? 903 mà k0 dùng được thẻ nhớ kể như vứt phải không mấy bác
  8. zuzuno

zuzuno Thành viên

Được Like:
    0
    con 903sh của tui chỉ vì tháo sim ra thay sim khác ma f ngủn luôn rồi , đã flash tất cả các file rồi nhưng chỉ được 50% là báo lỗi .anh en đã gặp ca này rồi xin cho hướng giải quyết với
  9. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    Bạn chạy bằng gi? post cái bái lỗi lên đi :-/
  10. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Em cũng co một con Sharp 903 mới tinh nhưng cũng vì hồi xưa kô bít thay sim lung tung nên bị mất nguồn (cắm xạt thì đèn vẫn đỏ, mà không chớp). Chạy lại fw ở nhiều nơi nhưng không an thua. Anh Trung thần thông quảng đại kô biết có cách gì giúp em không nhỉ? còn không a có cái Mother board nào còn sài được bán em 1 cái. :D