Vodafone by SHARP FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 23 Tháng năm 2007.

1. bonghongthuytinh

bonghongthuytinh Thành viên

Được Like:
    17
    con 703shf muốn search danh bạ làm thế nào ấy anh em nhỉ ???Em tìm hết cả 15trang box sharp mà chẳng thấy đâu cả (nhớ là có chỗ viết mà ko thấy )...ai biết chỉ em cái ạ...hay thấy topic ấy đâu chỉ hộ em cái !!!Thanks all !!!
  2. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    703shf muốn search danh bạ thì phải copy danh bạ vào máy xong vào edit từng tên thêm vào phần reading (VD tên là Hoang thì bạn thêm vào mục này là ho, hoa hoặc bạn viết đủ cũng được nhưng mất công hơn) Máy sẽ tự động search theo mục reading này (Có nghĩa là tên nó không quan tâm mà chỉ quan tâm đến reading). Để tránh trường hợp lỗi máy phải reset mất công edit từng tên thì nên backup lại danh bạ vào thẻ (Vào connect có mục thẻ nhớ đó) khi nào reset thì vào đây restore ra là OK!
    bonghongthuytinh thích bài này.
  3. nick456

nick456 Thành viên

Được Like:
    1
    Các pác cho em hỏi. Con 903 nhà em bây h thỉnh thoảng chơi điện tử nó cũng treo. Thẻ nhớ đang nghe nhạc ngon lành tự nhiên nó ko nhận. Với cho em hỏi lun là liệu máy có thể bị dính virus ko?
  4. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Bạn phải hiểu là virus là một phần mềm có hại! Đã là phần mềm thì phải có môi trường cho nó (VD như virus máy tính thì chỉ có hại được ở các máy tính và không thể làm hại cho đt, và virust cho điện thoại thì chủ yếu là chạy trên môi trường hệ điều hành như Symbian hay Winmobile. Và 903 không thuộc loại đó (Nó chạy trên môi trường như S40 của nokia ấy) vì thế không bị ảnh hưởng đến các virus đó! Tuy nhiên đôi khi virus bị dính và khi ta bỏ vào đầu đọc thẻ thì bị virus làm hỏng các liên kết và có thể khi đó bỏ vào dt sẽ gây treo. Khi đó thì phải format lại thẻ là ok!
    Máy của bạn hay treo thì nên format lại trước đã (Dữ liệu sẽ mất hết đó nha, tắt nguồn bấm giữ phím # xong nhấn mở nguồn đến khi nó hiện lên menu và chạy 3 mục 1,2,3 khoảng 15', nhớ xạc đầy PIN trước khi làm) và thẻ của bạn thì bạn nên tìm 1 thẻ mới hoặc thẻ của con sharp nào đang dùng bình thường để bỏ vào máy bạn test xem (Loại trừ trường hợp máy lỗi không nhận thẻ)
    Nếu format mà vẫn bị thì phải chạy lại fw thôi!
    nick456 thích bài này.
  5. phongone

phongone Thành viên

Được Like:
    22
    sao có pác chỉ hardreset PWR+#, lại có pác nói *+#, bây h pác X_Men lại là PWR+*. Cái nào đúng nhỉ. Mong các pác chỉ giáo. Đang tính mua Sharp 903SH đây:D:D:D
  6. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Nhầm # + Pwr đó bro! :D
    phongone thích bài này.
  7. wurain91

wurain91 Thành viên

Được Like:
    63
    format thẻ sau khi quét virus khỏi thẻ tưoờng xuyên quét !
  8. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    1 pan nữa khi đi unlock 703shf anh em cần chú ý là khi mang đi unlock máy sx 2006 ( CID73), nếu chỉ unlock thôi thì khi unlock thì bình thường nhưng sau vài ngày sử dụng sẽ bị treo khi khởi động, mình đã tìm các thông tin liên quan thì hầu như là bị như vậy, để giải quyết bệnh này ta phải chạy lại file GDFS, hoặc file Readout tren support nhé các bạn
  9. nick456

nick456 Thành viên

Được Like:
    1
    Thẻ của em là em chăm quét virus lắm.Nhưng vì bây giờ thỉnh thoảng nó lại dở chứng ko nhận thẻ< kể cả khi em cho thẻ vô máy tính đôi khi máy tính cũng ko nhận>. Để em thử cách của pác X_men đã chỉ giáo. Có gì em lại hỏi các pác sau. Tks các bác trước!!
  10. bonghongthuytinh

bonghongthuytinh Thành viên

Được Like:
    17

khi nào giải quyết đc vụ này hú em phát nhé ...cứ vào camera là reset (muốn chụp ảnh phải vào từ nút tắt bên ngoài )....ko biết dùng lâu có hêt bệnh ko :D:D