Thảo luận X6 8GB hay LG Optimus One P500. Các bác tư vấn giúp em với.

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi dcmctcnhdct, 20 Tháng hai 2011.

1. dcmctcnhdct Thành viên

Hiện tại em đang phân vân giữa con X6 và P500. Con X6 thì cấu hình phần cứng ngon, camera hết xẩy, cảm ứng điện dung mượt mà kìu dáng cũng đẹp. Mỗi tội là chạy Symbian( e vọc cái hệ điều hành này đến phát chán rồi). Còn con P500 tuy k đc đẹp như con X6 nhưng nó lại chạy Android, có cái Android Market có rất nhìu soft hay mà lại free nữa. Nhưng cái hạn chế nhất của máy là camera có 3 chấm và k hỗ trợ đèn Flash. E phân vân quá k biết chọn con nào các bác tư vấn giúp em nha.:-s
  2. thienma2

thienma2 Thành viên

Được Like:
    1
    x6 8gb: màn hình đẹp, chụp ảnh đẹp hơn optimus one, vì là dòng xpress music nên nghe nhạc hay hơn LG
    optimus one: màn hình tuy độ phân giải thấp hơn nhưng chất lượng cũng không kém bao nhiêu, tốc độ thì khỏi phải nói cpu 600mhz ram thì 512
    còn nếu so sách về tốc độ vì 2 máy sử dụng 2 hệ điều hành khác nhau nên nếu so sách thì cũng không công bằng lắm, nhưng theo cá nhân mình đã sử dụng cả 2 máy, thì máy optimus có tốc độ nhanh hơn, nếu bạn quan trọng bộ nhớ thì khi mua optimus bạn sẽ được tặng thẻ nhớ 8gb class 4
    Cần lưu ý là optimus one tuy có 3G nhưng không có camera phụ, không có cảm biến quang tự động thay đổi độ sáng màn hình, độ nhạy cảm ứng của optimus one cũng không nhạy bằng X6 tuy nhiên rất khó phân biệt. theo ý kiến cá nhân của mình thì nên mua optimus one, còn quyền quyết định là do bạn
  3. DienThoaiCo.com

DienThoaiCo.com Thành viên

Được Like:
    0
    còn nào dùng cũng ok tùy theo gu mỗi người :)
  4. thanhtran0982

thanhtran0982 Thành viên

Được Like:
    0
    Đúng vậy, tuỳ nhu cầu của bạn thôi. Symbian cũng có cái hay và android cũng có cái hay. Vấn đề ở đây là bạn phân vân về phần cứng hay phần mềm?
  5. degia_thanhtinh

degia_thanhtinh Thành viên

Được Like:
    49
    E mà mua thì sẽ mua P500 ^^, sử dụng HĐH mới, lại sẽ được up lên 2.3. Symbian em thấy nó cũng là HĐH cũ rồi, giờ Nokia đang gọi là cày cuốc nốt lợi nhuận mà nó đem lại thôi, sau đó có lẽ sẽ dùng Wp7 và MeeGo là chính bác ạ ^^

E chỉ có 1 câu khuyên bác là có lẽ nên ra hẳn tận nơi, sờ 2 em tận tay, nhìn 2 em tận mắt, đứng nghịch mỗi em tầm 5 10' thích em nào thì chiến em nó thôi :D
  6. focicrazy

focicrazy Nick Vi Phạm

Được Like:
    43
    CÒn tuỳ vào sở thích của bác chủ thớt như bác degia nói là chuẩn đó cứ phải sờ " hàng " thời mới chắc cốp đc :D
  7. toanthang87

toanthang87 Thành viên

Được Like:
    0
    vote một phiếu cho x6
  8. BlackR

BlackR Thành viên

Được Like:
    2
    Mình thì vote cho em P500. Đằng nào thì symbian cũng lụi tàn rùi. Cái gì cũng nên tính về lâu dài :D
  9. degia_thanhtinh

degia_thanhtinh Thành viên

Được Like:
    49
    Ô lúc gọi điện, dùng Optimus One ấy bác, kể cả khi mới bắt đầu quay số, khi bác áp vào tai để nghe thì màn hình coi như tự tắt luôn mà. Đó k phải cảm biến quang là gì thế ạ ^^. Em gà cái này nên chả biết đấy là gì, chỉ có là lần đầu thấy cái chức năng như thế :)