Xin giúp Xin bac Dtube giup do

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi viettodo, 5 Tháng năm 2010.

1. viettodo Thành viên

Iphone cua mình là 3GS bootroom mới, đang xài ở firmware 3.1.2 bình thường. Vấn đề là mình vào Settting, General, Reset, Erase All Content and Setttings reset tất cả dữ liệu có trên máy. Sau khi reset thì máy restart và mình run lai black và sau đó thì máy treo luôn. Và máy bị treo cap luôn không jailbreak được nữa.
    Sau đó mình thử restore về firmware gốc là 3.1.2 (mình không lưu SHSH của 3.1.2) qua apple nhưng bị thất bại. (Mình download file fw 3.1.2 và sử dụng Shift+Restore)
    Thấy tình hình không ổn nên mình liền check ECID và thử lưu SHSH len cydia. Mình lấy được ECID nhưng khi chay umbrella thì với ECID đó và chọn firmware 3.1.2 thì nó báo là không tìm thấy ECID nay. Nhưng nếu mình chạy ECID đó và chọn firmware 3.1.3 thì nó báo thành công :012:.
    Theo như những bước mình làm mình nghĩ là mình chưa upgrade len firmware 3.1.3 nhung không biệt tại sao lại bị như vậy nữa :44:
    Một thông tin nữa là mình sử dụng itune 9.0.3.

Bác Dtube hoặc bác nào khác có kinh nghiệm về tình huống này chưa. Giúp mình với, mình cũng chưa biết làm gì với cai iphone nữa.

Thanks
  2. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    tên file ecid/shsh của bạn lấy về được có hàng 3.1.2 không đó, và bạn biết cách restore trên Cydia không vậy.
    Bác Dtube đâu mau vào giúp đi.
  3. viettodo

viettodo Thành viên

Được Like:
    0
    tên file lưu trên PC của mình là 3.1.3

mình đã thử restore tren Cydia nhung co lẽ trước đó mình chưa lưu SHSH cho 3.1.2 nên không thể restore dc
  4. viettodo

viettodo Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang thắc mắc không biết là quá trình restore firmware gốc 3.1.2 thất bại có làm ảnh hưởng tới baseband và firmware hay không, bác DTube có thể giải thích thêm về quá trình mà iTune upgrade firmware không.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cái này tôi nói nhiều rồi. Bạn vui lòng tìm trong forum.
    Xin lỗi tôi không có thời gian để giải thích lại.
  6. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24
    máy bạn có boot room mới thì k thể restore fw 3.1.2 gốc được nếu như k có SHSH 3.1.2 vì apple đã k cho restore fw 3.1.2 cách đây gần 2 tháng rồi.

Với tính trạng máy của bạn, hiện tại trong máy vẫn là 3.1.2, bb 5.11.07.

Bây giờ bạn hãy cứ để Blackra1n cho nó chạy và ... hy vọng máy lên thôi. Nếu may lên r thì hãy để yên mà chạy. Đừng táy máy gì cả. Đợi thời gian nữa ra unlock + jb 3.1.3 mà k cần
    activate thì bạn hãy up lên 3.1.3 :)

Còn hiện tại, nếu chạy lâu quá mà k lên thì ... up lên 3.1.3 và dùng Spirit để JB và ... cầm iphone với chức năng pro hơn ipod touch 1 tí đó là có camera :D. Lưu ý bạn là, nếu muốn làm cái này thì phải biết máy bạn bị khóa bởi mạng nào, và bạn cần có sim của mạng đó activate máy trc khi chạy spirit. :D

Mạn phép bác Dtube trả lời cho bạn. Hì :)

Còn những thứ mình biết, vừa chỉ cho bạn đó là toàn từ GSM mình đó. Chịu khó tìm hiểu + tìm kiếm tí đi bạn nhé :)
  7. viettodo

viettodo Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks bác đã trả lời rất chi tiết cho mình. Mình sẽ thử chay blackra1n xem the nao ... hy vong và rất hy vọng.

Mình có 1 thắc mắc nữa là vì sao khi mình chay umbrella để lấy SHSH theo nhu link http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php/155505-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-l%E1%BA%A5y-ECID-shsh-3.1.3-cho-iPhone-3GS-Itouch3G-iPad-ph%E1%BB%A5c-v%E1%BB%A5-cho-JB-Restore
    thì chỉ luu được SHSH cho 3.1.3 còn 3.1.2 thì bị báo lỗi, có phải là nếu restore firmware cho dù công hay thất bại và cho dù mình sử dụng file ipws của 3.1.2 hay là 3.1.3 thì ECID của mình đã trở thành ECID cho 3.1.3 hay không.
  8. HiddenCharm

HiddenCharm Thành viên

Được Like:
    24

Trời ơi, theo mình biết thì từ khi Apple k cho restore fw 3.1.2 thì cũng hết luôn cái khoản lấy SHSH 3.1.2 rồi bạn ạ.

Hiện nay, thời điểm hiện tại chỉ có thể lấy SHSH 3.1.3 thôi bạn nhé. :)

Còn về số ECID thì mình nghĩ mỗi máy có 1 số và trừ khi can thiệp phần cứng or làm gì đó phức tạp hơn ở mức độ restore FW thì nó mới bị thay đổi :)