Thảo luận xin cao thủ chỉ giáo, ai có trường hợp giống mình kg khi sài iFaih

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi jevintran, 9 Tháng sáu 2011.

1. jevintran Thành viên

[​IMG] Từ bài viết của FeandMo [​IMG]

iFaith hỗ trợ các iDevice sau:

iPhone 3GS
    iPhone 4
    iPod Touch 3G
    iPod Touch 4
    iPad 1G
    Apple TV 2

mình sài ipod touch 3G kg hiểu sao khi chạy đến cho vào DFU thì nó báo là nosupport this device rùi nó out luôn. Mình kẹt trong DFU luôn, màn hình tối thui. Chạy mấy chương trình thoát ra DFU cũng kg phản ứng. Tưởng tiêu rùi chứ. Chay lại iFaih chọn Use DFU thì nó cũn báo lỗi nhưng nó lại thoát ra đc chế độ DFU. Nếu bạn nào bị như mình thì làm vậy nhé sẽ thoát trạng thái DFU do iFaih gây ra.
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Touch 3G mấy gb?
  3. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    Touch 3G 32gb zen. Không hỉu sao chay iFaih đó kg đc? Trên máy Fw 3.1.3. Trong Cydia thì mình chì save đc 4.1; 4.3.3 thôi, nên tính save lại SHSH của 3.1.3 mà kg đc
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Lý do gì mà bác chủ thớt phải xài iFaith vào thời điểm này? Apple vẫn còn cho sign SHSH cho FW 4.3.3 mà. Và hiện giờ FW 4.3.3 jailbreak rất là ổn định. :D
  5. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    4.3.3 mình save shsh rùi, nhưng vì thấy giới thiệu iFaih phù hợp với đk máy ipod của mình nên mình làm thử xem. Máy đang chạy 3.1.3 mà mình chỉ save đc có 4.1; và 4.3.3 thôi. Vì thấy giới thiệu là máy mình làm đc thì làm thử xem
  6. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    Cả tuần nay tức quá nên mới mua đại cái touch 4G về thử, ipod touch 4G về thử thì nó chạy oke. Vậy rỏ ràng là IFaih này kg hỗ trợ chạy trên 3G nhé. Không biết trên iphone 3G, 3GS nó có bị như vậy kg, anh em nào muốn thử trên các máy đó thì nên cẩn thận nhé.

---------- Post added at 02:00 AM ---------- Previous post was at 01:47 AM ----------

giờ đã save đc SHSH rùi, đc 1 file mà nó chẳng có đuôi chấm gì hết. Bây giờ làm sao tạo IPSW , ai thử qua rùi hướng dẫn luôn đi