Xin chỉ cách Ghost ổ cứng NTFS bằng Norton Ghost 8.3 trong Hiden Cd 8.5

Thảo luận trong 'PHẦN CỨNG MÁY TÍNH: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi babymobile, 7 Tháng một 2007.

1. zenkoki

zenkoki Thành viên

Được Like:
    7
    Tối nay mới đi cài phòng net nên chưa thử :D
    ổ sata vẫn xài disk to disk được hả pác,có bị lỗi hôk,lần trước ghost = norton 2003 treo máy luôn,hôk chạy,phải cài lại Win :(
  2. zenkoki

zenkoki Thành viên

Được Like:
    7
    có ai rành về ghost cho ổ sata thì giúp dùm em với :(
  3. zenkoki

zenkoki Thành viên

Được Like:
    7
    Việt Kim ơi giúp với,mình nghe nói là đĩa 8.3 ổn hơn mà,bạn có đánh lộn số ko vậy,ghost dík to disk được ko
  4. drtiendiep

drtiendiep Thành viên

Được Like:
    26
    Hình như các bác lạc chủ đề cần hỏi? Thông thường thì phân hoặc (partition) là FAT32 thì vào dos ok!Nhưng nếu phân hoạch là NTFS thì khi vào dos mà ghost thì phân hoạch NTFS không hiển thị nó sẽ ghost vào ổ nào có định dạng FAT32 lúc đó vô nghĩa rồi!!!!
  5. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Hic hix bạn này chắc chưa bao giờ ghost với NTFS rồi. Pó tay =)) :D :eek: :eek: :eek:

@ zen ku ki : cứ việc làm đi, hư anh chịu cho, đàn ông gì nhát quá, vậy mà đòi theo học nghề ...... cua gái. Tối nay cứ việc làm như anh chỉ, có gì cứ phone anh, anh mở máy suốt đêm.
  6. leo198x

leo198x Thành viên

Được Like:
    1
    em muốn ghost HDD to HDD, em vào ghost như bài viết của (vietkim) nhưng em chọn disk to disk . quá trình thì như em bung 1 file ghost bình thường thôi. HDD em muốn ghost phải để chế độ rum slave. còn HDD khởi động chọn rum master.
    =D> :-$ :hug: =)) ;) :eek: :(( :-$ =D> :p :) :mad:
  7. leo198x

leo198x Thành viên

Được Like:
    1
    khi tạo file ghost partition to image nếu ổ C là định dạng :
    - FAT32: no' chỉ tao ra 1 file ảnh thôi.
    - NTFS : nó sẽ tạo ra 2 file ảnh.
    nếu là định dạng NTFS bạn vào partition magic để thay đổi dung lượng các ổ C,D,E...... trong máy tính bạn là không đc thôi. Còn vền vấn đề ghost thì FAT hay NTFS kg ảnh hưởng gì hết.=D>
  8. dth1412

dth1412 Thành viên

Được Like:
    71
    ghost from usb

bạn qua đây nhé:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?p=531261#post531261
    ở đây mình có hướng dẫn cụ thể cách boot từ usb rồi.nếu thắc mắc gì bạn có thể hỏi thêm . nick Y!M của mình là dth1412
    Samsungjapan thích bài này.
  9. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    mình vào CMOS rồi nhưng chẳng thấy như các bác bảo, hay là do ổ đĩa mình ko ghi được lên bị vậy?
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Bạn nì hỏi vấn đề gì nhỉ? Mình chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm. :eek: